ช่วยกันหา.....วัน.....เวลา.....สถานที่.....ไปเที่ยวกันดีกว่า

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย Original, 28 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Original

Original New Member Member

322
    0
    0
    อยากไปเที่ยวแบบ กองคาราวาน Rover Club จังเลย

ขอความคิดเห็นเพิ่มเติมครับ

ถ้าในรอบ 1 ปี เรามาจัดมิ๊ตติ้ง ไปเที่ยวกันซัก 2 ครั้งต่อปีดีไหม
    1.ไปทะเลใก้ลๆ ซักช่วงเดือน มี.ค. หรือ เม.ย.
    2.ไปน้ำตกใก้ลๆ ซักช่วงเดือน ต.ค. หรือ พ.ย.
    ยกตัวอย่าง
    ทะเลก็ซัก บางแสน หรือ ชะอำ
    น้ำตกก็ซัก นครนายก

ลักษณะไปเช้าเย็นกลับ หรือไปเย็นกลับเช้า อะไรประมาณนี้
    --------------------------------------------------------------------------------------------
    - ที่ต้องออกมาขอความเห็นกันล่วงหน้าก็เพื่อจะได้มีเวลาเตรียมตัวกันได้สำหรับหลายๆท่าน
    เพื่อจะได้เมื่อถึงเวลา จะพาสาวคนไหนไปด้วยดี
    หรือจะพาครอบครัวไหนไปด้วยดี
    - ส่วนเรื่องทริปที่ไปไกลกว่านี้ก็ลองเสนอเข้ามากันนะครับ
    แล้วให้เพื่อนลองลงมติกันว่าไปไหนกันดี
    ---------------------------------------------------------------------------------------------
    ถ้าเห็นว่าเป็นไปได้ก็รบกวนเพื่อนๆ พี่ น้องๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นกันเข้ามานะครับ
    ว่า ........................
    จะเป็นที่ไหน
    ไปกันเมื่อไร
    ค่าใช้จ่ายยังไง
    ที่พักที่ไหนราคาไม่แพง

--------------------------------------------------------------------------------------------
    สิ่งที่ผมทำ มิได้มีจุดประสงค์เข้ามาล่วงเกินหน้าที่ใครนะครับ
    เห็นช่วงนี้ไม่ค่อยมีกระทู้เรื่องแบบนี้เลยครับ
    และอยากให้ทุกคนเข้ามาอ่านกระทู้กันมากๆ และสื่อสารกันมากๆ
    เพราะปัจจุบัน คนเพียบเลยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

2. caba

caba New Member Member

305
    0
    0
    บางแสนก่อนเป็นไงครับ

นั่งกินชายหาด ใครมีลูกก็ให้ลูกไปเล่นน้ำ ตอนเย็นๆ ก็กลับ

ค่าใช้จ่ายผมว่าไม่น่าเกินคนละ 250-300 บาท ครับ

ถ้าเป็นไปได้และไม่ขัดข้องผมอยากรบกวนให้สาวๆ เป็นคนจัดการเรื่องลงทะเบียนครับ เพราะว่าสุภาพสตรีมักจะมีความละเอียดรอบคอบกว่าผู้ชายอย่างเราๆ (ตอนนี้ทั้งชมรมมีคนเดียวคือ น้องเปิ้ล:D:D:D:D:D)

หากเงินเหลือก็เก็บไว้ใช้คราวต่อไป หากเงินขาดก็ดึงครั้งที่แล้วมาออกหรืิอช่วยกันออก

แต่ก่อนอื่น นอกรอบกันซักทีมะ ตอนนี้ปิดร้านแล้วว่างงงงงงงงงงง

3. slump

slump New Member Member

217
    0
    0
    นี่เลยครับ พัทยา-นาๆเหนือ แถวบ้านผมเองอยากรู้ว่าอยู่ที่ไหน ขอพาดพิงบี๋อีกกระทู้ครับ ถามบี๋ได้เลยเชี่ยว

4. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    ชุมพรคาบาน่า

5. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    มาดันกระทู้หน่อย..

มาดันให้เขาหน่อยเดี๋ยวจะโดนลุยที่ออฟฟิต..5555:D:D:D
    ไปไหนดีหว่า..ที่นี่ไหมล่ะ..เขื่อนแก่งกระจานแล้วแวะทดสอบ
    รถไปเลยดีไหม....แก่งกระจานเซอร์กิต.....:p:p:p:p
    ค่าปิดสนามทดสอบ 45000.00/วัน จ.-ศ.
    65000.00/วัน.ส-อ.และวันหยุด.....(เก็บคันละ1000.00x45คัน)
    555555555555555+++++++:D:D:D:D:D
    ล่อเล่นนะครับ....ไปใกล้ๆกรุงเทพก็ได้ทะเล(สวนสยาม)
    น้ำตก(หาแถวหน้าปั้ม)......ไปดีกว่าแอบออกจากจำศีลมากลับไปต่อ....:D:D

6. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    พี่ใหญ่จะไปจริงป่าวที่นี่...

ผมเคยไปมารอบแล้วสวยดีและเงียบด้วยสระน้ำทำเป็นธรรมชาติดีครับ
    เดินผ่านจะไปสระมีการทำสวนทำนาเล็กๆให้ดูสวยดีเงียบดีสำหรับการ
    พักผ่อน..(แต่ไปคราวก่อนตอนจะกลับซวยรถยางแบนต้องถอดล้อนั่งมอ
    ไซไปปะก่อน55555+):p:p:p:p:p:p
    ปล..น่าไปอันนี้กลางคืนมีนั่งเรือไปตกหมึกด้วยทำกินกันสดๆบนเรือ...

7. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    workๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ...

8. ที่หนึ่ง

ที่หนึ่ง New Member Member

159
    0
    0
    ก็ดีเหมือนกันไปใกล้ ๆก่อนแล้วคราวต่อไปค่อยขยับไปให้ไกลขึ้น
    แต่ไอ้พัทยานานา นี้ผมเห็นมันอยู่บนหลังคาตึกไม่ใช้หรือ กบ

9. ttsoft

ttsoft New Member Member

632
    1
    0
    อนุมัติตามคำขอ

10. natsmooth

natsmooth New Member Member

834
    0
    0
    อ่าวว งานนี้ น้องออกความคิดเหนได้ !!!

อิ อิ อิ

ไปไหนก็"ด้ ค๊าฟฟ น้ำมันมี เงินมี ป๋มไปหมด !!!!

อย่าทิ้งกานนน๊ะ !!!!

11. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไปพัทยาก็ดีครับ เดี๋ยวให้กลม อุตุนิยมวิทยาเอส สำรวจสภาพอากาศ ทะเลแถบนั้นให้ นิ
    เื่มื่อไหร่เมื่อนั้น รอมา สองปีเศษ ละนิ

ผมสะดวก เสาร์ 6 มิย นะงับ
    13-14 จะไปเขาใหญ่กะน้าโอ๊ค

12. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    8ริ้วครับมาไหว้หลวงพ่อโสธรแวะทานอาหารอร่อยๆได้ดูปลาโลมาด้วย อีกอย่างสาว8ริ้วสวยๆหลายคนนะครับ

13. tho7

tho7 New Member Member

146
    0
    0
    อิๆๆๆๆอันหลัง...นิน่าสนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่ะ...........

14. caba

305
    0
    0
    ไปแปดริ้วที่ไรไม่ได้ดูสักทีโลมงโลมา ดูแต่โลเจนซี่ตลอด:D:D:D:D

15. leksuthat

leksuthat New Member Member

71
    0
    0
    แปดริ้วสวยอะไรสวยต้องขยายยยยความมมมมมมมมมม

16. bunphot2000

bunphot2000 New Member Member

555
    0
    0
    เห็นจะๆกะตาตัวเองแย้วนิว่าเป็นงัยครับผมไม่ได้โม้นะครับนายleksuthat; ตอนนี้ขอเวลาไปเช็ดเลือดกำดาวก่อนนะครับ:cool:
    สุดทนแย้ว

17. caba

305
    0
    0
    พาไปดูมั่งจิ

18. Pushzegg

Pushzegg New Member Member

168
    0
    0
    ที่ไหนก็ได้ครับ ถ้าผมว่าง ไม่ติดงานอะไร ไปด้วยเสมอ....

แต่ วันเดย์ ทริป ก็ดีพี่ไมโล เช้าเย็นกลับ ชิวๆ

เช้าออกแต่เช้า ขับรถ ชมวิว บ่ายนั่งกินริมทะเล เย็นก้อกินเหลา แล้วก้อกลับกัน เวิร์คๆๆ

พวก บางแสน พัทยายังงี้ สบายเรยพี่ จัดเรย บอกวัน ล่วงหน้าด้วยนะคร้าบบ จะได้เคลียร์ๆ กับงาน ก่อน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้