### คิดยังไงกันครับ ถึงมาเลือกใช้ EK ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมอยากถามความคิดเห็นเฉยๆนะครับ
    ผมได้ใช้แล้วผมยังอยากมีอีกคันนึงเลยครับ บอกตรงๆ

WiN_WiN ถูกใจสิ่งนี้
  2. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    หลงไหลเวลาเสียง TEC เปิด สวยบาดใจดูแลง่ายไม่รักไม่รู้จะไปรักรุ่นใหนดี นี่คันที่สองแล้วครับ

3. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    ไม่มีทางเลือกอ่ะครับ ถ้ามีตังค์ก็คงไปขับ BMW แล้ว :)

4. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    ติดใจใน civic
    มี EG อยุ่ ก้เลยมาซื้อ EK อีกคัน
    ต่อไปก็ SI ไม่ก็ EK9 อิอิ

แต่ ES กับ FD ไม่เคยคิดจะเล่น

5. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ขโมยแม่มาครับ

ตอนแรกจะขโมยเซฟิโร่แต่ไม่สำเร็จ :D

6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ถ้าวันที่ไปซื้อคันนี้เป็นเกียร์ออโต้ก็คงไม่ได้ใช้ EK แล้วล่ะแต่ใช้แล้วก็ไม่ผิดหวังจริงๆมีของให้เล่นเยอะมากตอนนี้ยังอยากได้ Coupe อีกคันด้วยซ้ำผมว่าบอดี้นี้มันสวยนะรุ่นใหม่ก็งั้นๆ
    ปล.ไปทำงานโดนแซวตลอดอยู่ Toyota แต่ใช้ Honda

7. So_EK

So_EK New Member VIP

4,677
    245
    0
    ใช้มาครบสามคันแล้วครับ EK96, EK Lev, EK Coupe ไม่มีปัญญาไปซื้อรุ่นอื่น

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 9 พฤษภาคม 2009
  8. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ตอนซื้อเห็นครั้งแรกก้อชอบแล้ว รถผมสีเทาฟ้า ผมชอบสีนี้อยู่แร้วด้วย ราคาก้อไม่แพง และคนก้อใช้เยอะถึงจะเป็นรถเก่า แต่คนยังใช้เยอะ ตอนที่ผมเอารถไปซ่อมช่วงล่าง ช่างเค้าก้อบอกว่าขับดีกว่า วีออส ขับเร็วแล้ว EK นิ่งกว่าเยอะและที่สำคัญ HONDA ไม่เป็นรถ TAXI ครับ
    คงใช้ไปเรื่อยๆ และจะส่งต่อไปจนถึงรุ่นลูกเลย(จาถึงป่าวไม่รู้)

9. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    สาวกตัวจริงเลยอ่ะ สุโค่ยยยย

10. ASIMO 11

ASIMO 11 New Member Member

275
    34
    0
    ผมชอบในรูปทรงรุ่นนี้มากคับ สวย ของเล่นเยอะดี

11. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    สวย ชอบ รูปทรง ขอแต่งเยอะถึงแม้ว่าบางอย่างราคาจะสูง แต่ใจมันรักไปแล้ว

12. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    พอดีซื้อ imprezza ตาย้อย มาแล้วมีเหตุให้ศาลยึดไปซะและ

ตังเก็บก็เกือบหมดเลยต้องมาขับ EK ครับพี่ น้อง เหอๆๆ

13. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    รถเค้าเอามาจำนำเเล้วหลุด

เลยตกเปงของผม

14. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมจังหวะเพื่อนมันเปลี่ยนรถมันเลยขาย
    ทีแรกก็จะไม่เอานะเพราะว่าเงินไม่พอ
    แต่มันบอกว่ามีเท่าไหร่เอามาให้ก่อนก็ได้
    ส่วนที่เหลือค่อยว่ากันก็เลยตัดสินใจเอา

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
  15. EK8777

EK8777 New Member Member

40
    3
    0
    เอาของพ่อมาขับ ติดใจ เลยตกเป็นของผมคับ ความคิดส่วนตัวนะคับ ดูยังไง มันก็สวยไม่ตกยุคซักที

16. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    สวยและ คชจ ในการดูแลไม่สูงเลย อะไหล่เพียบๆ

และต้องยอมรับเลยว่า ของแต่งเยอะและมีหลายราคาให้เลือกมากมายจริงๆ
    ยังอยู่ได้อีกนาน

17. mo_mo

mo_mo New Member Member

1,095
    223
    0
    ใช้รุ่นนี้ มีเพื่อนกินเหล้าเยอะดีคับ

18. RC_ZERO

RC_ZERO New Member Member

324
    10
    0
    อันดับแรกเลย ทรงสวย + สาวๆ ชอบ สอยญิ๋งหน้าผับไปกินเยอะและ 5555+ งบกำลังดี แต่ถ้ามีปัญญาจะสอย EK9 แต่ตอนนี้ขับแบบนี้นะดีและ อิอิ :D

19. Pond_Ek

Pond_Ek New Member Member

363
    49
    0
    มรดกตกทอดจากรุ่นสู่รุ่น นำมาแต่งจนคนอื่นขับไม่ได้ สุดท้ายก็ตกเป็นของเราอย่างแนบเนียน 55+

20. ben_za

ben_za New Member Member

24
    0
    0
    กินน้ำมันดีรอบตื่นวิ่งอืดๆ ดี วิ่งเร็วหวิวๆดี

21. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0
    ครั้งแรกจะออก ES แต่บริษัทห้ามใช้รถเกิน 1600 จึงมาใช้ EK ถึงทุกวันนี้

22. somyuen

somyuen New Member Member

55
    11
    0
    วันนึงกลับมาบ้านเห็นจอดอยู่ที่โรงรถ ตอนแรกก้องั้นๆ ตอนนี้รักสุดหัวใจ...

23. <?:=B?@T=:?>

<?:=B?@T=:?> New Member Member

642
    133
    0
    คิดไม่ผิดคับ :D

24. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    สรุปได้มาอย่างไม่ตั้งใจ กันเลยนะ หุหุ ส่วนผม ใช้ไปซ่อมไป มันสนุกดีครับ อิอิ อีกอย่างไปไหน เจอ ทักกันบ่อยๆพวกเยอะครับ ek อย่างเรารุ่นอื่นขับแล้วกระพิบไป ไม่โดนด่าก็มันพิบบ้าอะไรของมัน มาขับ ek พิบไฟไป พวกเดียวกันพิบไฟตอบ เพื่อนเยอะดี

25. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ตอนนั้นถ้าเลือก โตโยต้า กับ นิสสัน รุ่น ปีเดียวกัน ก็คง ต้องขายทิ้ง
    ไปแล้วละครับ แต่งไม่ขึ้นจริงๆ 2 ตัวนั้น ถึงวันนี้ ยิ่งชัดเจนมากขึ้นทุกวัน
    (เคาะ เคาะ) เดี่ยว 2 ยี่ห้อมาว่าเอา หุ หุ

26. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    ตอนแรกจะออก ES

แต่ ดูๆไปเป็นเดือนๆ

เลยได้ EK มาแทนอ่ะครับ แบบว่า เจอ สี เทา รุ่น 1.8 SI พอดี

เลยได้ EK มาอ่ะครับผม

27. ping0168

ping0168 New Member Member

210
    11
    0
    ใจมันรัก อิอิ

28. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    รถตัวเองพังเลยขายทิ้ง มาขับEKที่แม่ใช้แทน อิอิ

29. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    โดยเฉพาะโซนระยองป่าวครับ :D :D

30. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    เงินดาว ไม่พอจะออก BMW ก็เลยต้องมาออก EK
    แต่คิดถูกแล้ว เพราะ รักมันเหลือเกิน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้