เจอโตโยตาคราวน์ คันหนึ่งครับ มีมือโปรมาช่วยดูหน่อยไหมครับ

การสนทนาใน 'Toyota Crown Thailand' เริ่มโดย kiamboi, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. kiamboi

kiamboi New Member Member

50
    0
    0
    สนใจอยู่คันครับ ดูไม่เป็นครับ มีใครพอช่วยได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณครับ

2. kiamboi

50
    0
    0
  3. tha79

tha79 New Member Moderator

737
    0
    0
    คันไหนรุ่นไหนละครับ
    ส่งลิงค์หรือรูปมาให้ช่วยดูกันหน่อยครับ

4. kiamboi

50
    0
    0
  5. kiamboi

50
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมโทรไปคุยกับ คุณ Tha แล้ว ให้คำแนะนำดีครับ มีคันไหนแนะนำวานบอกด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

6. kiamboi

50
    0
    0
  7. tha79

737
    0
    0
    คันนี้ เป็นรุ่น Deluxe 2.8 คันนี้แมนนวลทั้งคัน กระจกมือหมุน ทุกบาน แอร์หลังเป่าคอ ช่วงล่างหลังเป็นแแบคานแข็งที่ทนทาน แต่สู้เพลาลอยไม่ได้ ซึ่งด้อยกว่ารุ่น royal saloon เยอะมาก
    แต่คันนี้ได้เปรียบตรงที่วางเจมาแล้ว ถ้าต่อราคาได้สัก ไม่เกิน 65,000 บาท ก็น่าเล่นครับ

8. kiamboi

50
    0
    0

ลองต่อไป 70000 เจ้าของ เงียบไปเลย อิอิ

9. tha79

737
    0
    0
    หาคันอื่นครับ
    คริ คริ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 15:52:43 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:51:53 ----------

หาคันอื่นครับ
    คริ คริ

10. kiamboi

50
    0
    0
    กำลังพลิกแผ่นดินหา ครับ มีคันของ น้อง แจ๊ค ที่อยู่นคร สนใจอยู่แต่ต้องไปดูถึง เอกชัย 64 ไกลครับ เดี๋ยวหาเอาแถวๆนี้หละ รีบๆอยู่ ขึ้นรถตู้ไปทำงานที่ระยองหลายอาทิตย์แล้ว

11. kiamboi

50
    0
    0
    http://www.taladrod.com/w/Search/CarDet.aspx?cib=275985

โดนไปแล้ว ครับ ราคาพอรับได้ครับ ขี้เกียจนั่งรถตู้ไปทำงาน สุดทนครับ งาน มีทติ้ง ถ้าว่างจะไปแจมครับ

ได้มาอยาก เก็บสีรอบคัน กับ อาบน้ำรถแบบถอดเบาะไรเงี้ย มีที่ไหนแนะนำบ้าง เอาแถว พัฒนาการนะครับ

อบอุ่นดีครับ เวบนี้ ขอบคุณ คุณ ฐา มากนะครับ ส่วนเรื่องแต่งเอาไว้ก่อน เก็บตังค์อีกหน่อย จะไปเอาชุด 16000 บาท ที่ประกาศหาแนว

ร่วมอยู่

12. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    ยินดีต้อนรับสู้คลับคราวน์น่ะครับ ขอให้สมาชิกใช้คราวน์กันไปนานๆอยู่ด้วยกันไปนานๆน่ะครับผม

ปล.ขอแนะนำเรื่องชุดแต่งน่ะครับ ถ้าคิดจะทำสีก่อนใส่ชุดแต่ง ผมว่าอย่าเลยครับ เก็บตังไว้อีกนิดให้ทำได้ทั้งสี+ชุดแต่งไปเลยครับ ทำทีเดียว จอดรถทีเดียวครับ ไม่ซ้ำซ้อน ไม่เสียตังหลายรอบครั อิอิอิ สนใจชุดแต่งโทรมาคุยกันได้ครับ ขำๆครับ

13. kiamboi

50
    0
    0

คงได้ใช้รถจนเป็น คราวปู่ คราวย่า หละครับ ตอนแรจะเอา โคโรนา กะ เอ็สไซเออร์ มาเข้า เวบนี้โดนของแน่ๆ เลยไปสอยมาซะงั้น ตอนนี้ยังงงงง อยู่เลย ของคงแรง อิอิ วันจันทร์ นัดยื่นหมู แมว ที่ขนส่ง ช่วงบ่ายๆ ตอนแรกไม่กล้าใช้ ใครๆ ก็บอกว่าอาหลั่ย หายาก ผมก็กลัว สิครับ มาเข้าเวบนี้ หายกลัวเลยครับ แถม สู้อีกต่างหาก อิอิ

ขอบคุณครับ

14. kiamboi

50
    0
    0
    คุณ DON _SF

ราคาทำสี เท่าไหร่ครับ แค่สาดสี เพื่อจะไปทำพร้อมชุดแต่งเลย ประมาณการครับ

15. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    ยินดีต้อนรับครับ ผมก็เพิ่งซื้อมาสัก 1 เดือนเอง ถ้าไม่มีคลับนี้คงจะไม่ได้ซื้อมาใช้แน่ๆ รุ่นไหนเป็นยังไงก็ไม่เคยรู้กับเขา เพราะไม่มีแหล่งความรู้ ที่หาอะไหล่ อู่ซ่อม แต่ที่สำคัญ ทุกคนในคลับให้ความช่วยเหลือเป็นกันเองมาก ใช้คราวน์แล้วติดใจ ตอนนี้กิเลสมันรบกวนอยากจะขยับ step รุ่นใหม่ๆ มากกก ใช้ jzs133 เก็บเงินไปอีกสัก 2-3 ปี จะโดดไป 171 เลย ฝากไว้ก่อนเถอะ อิอิ:D:D:D

16. DON_SF

DON_SF New Member Member

636
    0
    0
    แล้วแต่ร้านอ่ะครับ น่าจะไม่เกินสอง น่ะ เพราะแค่สาดอ่ะครับ

17. kiamboi

50
    0
    0
    ไอ้ที่ว่าสองหนะ สองพัน ปะจะได้จิ๊กเงิน เมีย ไปทำ หุหุ

18. Panake

Panake New Member Member

435
    1
    0
    อ้าววว..มีเมียซะแล้ว ระวังจะโดนข้อหารักรถมากกว่าเมียแบบคนแถวนี้นะ อิอิ :D:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้