มีเรื่องสอบถามใครที่ติดตั้งแก๊สมาแล้วบ้างคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย aj11, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. aj11

aj11 New Member Member

201
    2
    0
    วันนี้ผมเอารถไปติตั้งแก๊สที่เชียงใหม่มาคับแต่ตอนนี้ผมอยู่ที่ลำปางอะคับปัญหามีอยู่ว่าผมเอารถไปเติมแก๊สมาเต็มถังผมดูที่ตัววัดแก๊สที่ถังก็เต็มแต่ตัววัดแก๊สที่อยู่ในตัวรถมันมีแค่ไฟสว่างแค่ดวงเดียวทั้งๆที่มันมีตั้ง5ดวงพอวิ่งไปได้สักระยะไฟก็ขึ้นมาเป็น2ดวงผมโทรถามที่ร้านติดตั้งเขาบอกว่าถ้าเติมเต็มถังไฟจะต้องออกทั้ง5ดวงแล้วเขาบอกว่าว่างๆถ้าได้มาที่เชียงใหม่ให้เข้าไปให้เขาเช็คอีกที่แต่ผผมอยู่ที่ลำปางนานทีจะไปเชียงใหม่ผมเลยสงสัยว่าเขาใส่สายตรงถ้งแก๊สสลับขั้วกันหรือป่าวคับหรือถ้าใครรู้ช่ายตอบที่นะคับ กว่าผมจะไปเชียงใหม่อีกที่ก็คงอี20วันอะคับใจร้อนมากๆคับ รบกวนผู้รู้ด้วยนะคบ(แก๊สLPGคับ)

2. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    โอม์ของเกจที่ถัง กับที่ดวงไฟไม่เท่ากันหรือเปล่าครับ มันจะทำให้ค่าไฟที่แสดงไม่ครงกับความจริงครับ

3. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ของผมก็เป็น แต่ตอนนี้ขี้เกียจแก้แล้ว ใช้การเติมเต็ม แล้วกดไมล์วัดิโลเอา แก้ไม่หายเลย....อิอิ....

4. aj11

201
    2
    0
    ขอบคุณคับ แล้วจะมีวิธีที่จะแก้ไขหรือทำเองได้ป่าวคับ

5. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    -เรื่องสายที่กังวลว่าสลับขั้ว ตัดทิ้งไปได้เลยครับ เพราะมันเป็นสายสัญญาณมีเพียงเส้นเดียวครับ

-ลูกลอยในถังก็ไม่ใช่แน่นอน เพราะเกจบนถังแสดงปกติ

เติมเต็มแล้วจับกิโลเอาก่อน รอ 20 วันให้เค้าเช็คดีกว่าครับ มันอาจผิดปกติที่ตัวแสดงระดับแก๊สในรถน่ะครับ

ป.ล.มิต้องร้อนใจ มันแค่แสดงค่าไม่ตรงเท่านั้นเอง ยังวิ่งได้ปกติจ้า

.

6. aj11

201
    2
    0
    ขอบคุณคับ เมื่อวานก่อนไปขนส่ง(เพิ่มชนิดเชื้อเพลิง)ผมเอาไปให้ร้านที่รับติดตั้งLPGที่ลำปางดูเขาบอกว่าเข็มตัววัดแก๊สที่ตัวถังมันเป็น110(งงอยู่เหมือนกันแต่ตอนหลังเขาเอาเปรียบเทียบให้ดูเลยyesอะคับ)มันใช้ไม่ได้ต้องเปลี่ยนเป็นตัววัดแก๊สที่เป็น90เป็นเข็มชี้บอกปริมาณแก๊สในถังอะคับ เขาบอกว่าไม่ต้องเสียตังค์เอาตัวเข็มวัดมาแลกกัน110แลกกับ90อะคับ ตอนนี้ปกติดีอะคับ สบายใจขึ้นเยอะคับ

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ดีใจด้วยคร๊าบ

คนใจดี เป็นเสน่ห์เมืองเหนือ อู้คำเมืองช้าๆ น่าฟังยิ่งนัก

8. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    รถผมก็เป็น มีอู่แก็ศ พิดโลก ตรงไหนที่ ที่ เวิก หน่อยบ้างครับ

9. physoko

physoko New Member Member

216
    20
    0
    ของผมก็ใช้กดกิโลเอาครับชัวดีครับ
    ได้ยินข่าวว่าตอนนี้ขนส่งไม่รับลงทะเบียนแก๊สแล้วจริงป่าวครับ:cool:

10. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ไม่น่า จะจริงนะครับ
    เมื่ออาทิตย์ ก่อน เพิ่งเอาไป จดทะเบียนมา
    ก็ ปกติ นะครับ

:)

11. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ติดแก๊สราคาพร้อมติดตั้งเท่าไหร่ครับ...แล้วถ้ายังผ่อนไม่หมดจะติดได้ป่าว...ต้องทำไงบ้างครับ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้