ไม่ศึกษาก่อนแต่งจะเป็นแบบผม

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย pk1, 16 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    :cry:คือผมก็เป็นคนชอบแต่งรถอ่ะครับแต่ชอบใจร้อนพอมีเงินสักนิดก็ขอให้ได้แต่ง เเต่ไม่ค่อยดูว่าเค้าแต่งกันยังไง
    เรื่องมีอยู่ว่า:พ่อเพิ่งยกรถให้ครับเป็น civic '00(ek) ก็พอดีมีตังเก็บอยู่เล็กน้อยก็จัดการเดินทางไปที่ตลาดละลายทรัพย์ เอ้ย!ตลาดพูลทรัพย์ ก็ซื้อเลย กระจังหน้า ลิ้นหน้า กันสาด ตัดหมอกตัวtop หมดไป ห้าพันกว่าบาทสรุปใส่ไปก็อายเค้าเพราะ เป็นของcopyหมดเลย เสียดายตัง (พอเข้ามาดูของใน ek group มีแต่ของดีๆราคาก็ดีแถมได้ของแท้อีก รู้งี้มาหาซื้อในek group ดีกว่า เสียดาย โกธรตัวเอง เซ็ง
    :cry:)

2. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    ถือว่าซื้อประสบการณ์ครับอย่าเครียด

3. alamoz

alamoz New Member Member

29
    0
    0
    ค่อยเป็นค่อยไปครับเรื่องแบบนี้

4. NENG_VTEC

NENG_VTEC New Member Member

526
    31
    0
    ซื้อประสบการณ์ครับลองเข้ามาศึกษาดูแล้วค่อยๆเก็บทีละจุดเพิ่ม ในนี้มีแต่ของดีๆเยอะครับ :)

5. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ใจเย็นๆครับของดีราคาถูกยังมีครับแต่ต้องใจเย็นรอหน่อยแต่ถ้ารอไม่ไหวก็ไม่มีอะไรแพงหรอกครับระยะเวลาของการรอประเมินค่ามิได้ครับ

--JZ-- ถูกใจสิ่งนี้
  6. --JZ--

--JZ-- New Member Member

394
    93
    0
    มันก็ไม่จำเป็นที่จะต้องเป็นของแท้ทุกชิ้นนะครับ

ผมว่า ตามกำลังทรัพย์ดีกว่านะครับ :D:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 พฤษภาคม 2009
  7. khwan21

khwan21 Member Member

206
    17
    18
    แท้ ไม่ แท้ มันอยู่ที่ใจ ครับผม

เรา สบาย ใจ ก็ ก็พอ และครับ

ขอให้มี ความสุข กับการ แต่งรถนะครับผม

8. korn8rew

korn8rew New Member Member

546
    9
    0
    ค่อยๆตัดสินใจก่อนจะแต่งดูตามหนังสือหรือใน club ก่อนก้อได้แล้วค่อยตัดสินใจ

9. emtion

emtion New Member Member

6
    0
    0
    อ่านที่แรกก็ ขำๆ นะครับ คือไม่ได้โดนด้วยตัวเองงะ

ไม่อยากจะโดนด้วย

แต่ผมว่านะ รถรุ่นนี้ไม่ว่าจะแต่งยังไง ของแท้หรือของเทียม

ผมว่ามันก็หล่ออยู่ดีล่ะ เพราะมันหล่อตั้งแต่เกิดแล้ววววววววววววววววววววว

10. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    รถผมอ่ะก็อปทั้งคัน
    แท้อย่างเดียว คนขับ 555

11. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    อย่าคิดมากครับ ซื้อมาแล้วก็ใส่มันซะเลยจะได้ไม่เสียของ ถ้าไปซื้อของแท้อีก
    ก็จะหมดตังเพิ่มอีก ของก๊อปมันก็ไม่ได้เลวร้ายจนเกินไปหรอกครับ

12. pk1

pk1 New Member Member

64
    2
    0
    ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยครับที่ให้กำลังใจ
    ก็พอเห็นรถพวกพี่ๆแล้ว สวยกันทุกคันเลย
    "ขอให้เจริญๆนะลูกพี่"

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  13. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ไม่ต้องคิดมากคับ ผมก้อเป็นคับ ตอนใหม่ๆคับ ถือว่าซื้อวิชาคับ ก่อนหน้านี้ผมก้อซื้อก็อปของมาใส่สุดท้ายลอกบ้าง แตกบ้าง หักบ้าง จนมาเจอในบอร์ดซื้อ ขายเหมือนกันคับ ราคาไม่ต่างกันมากคับ
    ตามกำลังทรัพย์เราดีกว่าคับ ตามความเหมาะสมคับ ตอนนี้รถผมบางอย่างยังใส่ของก็อปเลยคับ

14. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ผ่านมาแล้วเหมือนกัน ครับ ต้องใจเย็น ๆ จริง ๆ เคยใจ
    ร้อนมาเมื่อก่อน รีบซื้อ อย่างกันสาด ซื้อของเทียม มา 1000 ใส่
    แค่ ไม่ถึง 1 เดือน ก็ให้พี่ชายไปแล้ว สุดท้าย ก็มาเจอในเวปซื้อขาย
    จบที่ของแท้

ปล. แต่งทีเดียวจบไว แต่ไม่ได้ลุ้น ไม่หนุกครับ ค่อย ๆ ที
    ละชิ้น 2 ชิ้น มันจะมีความสุข ทำให้ลืมเรื่องที่ไม่สบายใจ คือ เพลิน
    ไปกับการแต่งรถ ด้วยครับ

15. flukoda

flukoda New Member Member

391
    28
    0
    ผมก็เคยเป็นมาก่อนครับ เคยสั่งซื้อ ตัดหมอกเหลี่ยมเหลือง
    จาก eBay มาแล้วเห็นว่าถูก แต่โดนค่าขนส่งค่าภาษี
    พอกันครับ ไม่ต้องคิดมาครับ คิดว่าซื้อวิชาครับ

16. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    อย่าคิดมากครับ ผมก็คนนึงที่ใช้ของ Copy ซะส่วนใหญ่
    คือยังไม่มีงานทำ ทุนทรัพย์น้อย ยังขอเงินแม่อยู่
    แต่ก็อาศัยเก็บตังเอามีทุนทรัพย์เมื่อไหร่ค่อยหาของแท้มาใส่ก็ได้ครับ
    ตอนนี้ของ copy หรือของแท้บางอันยังแยกไม่ออกเลยอย่าคิดมากครับ อิอิ
    ปล.อยากเห็นรูปไฟตัดหมอกจังงซื้อมาเท่าไหร่เหรอครับ
    แล้วมันมีกรอบขายอย่างเดียวมั่งป่ะครับ คือของผมแตกเลยอยากใหม่อะครับ อิอิ

17. sarut

sarut New Member Member

372
    66
    0
    เเรกๆ

ก้อมีกันบ้างๆคับ

18. tonpai

tonpai New Member Member

277
    37
    0
    ใจเย็นๆ อย่าคิดมากครับ

ของ ก๊อบ บางอย่างก็ไม่ได้แย่ นะครับ

19. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ถือซะว่าเป็นค่าหน่วยกิจของบทเรียนครับ

20. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    รถผมก็มรของก๊อบอ่ะ เกือบทุกชิ้นเลย ยกเว้นกันสาดด

21. louismax

louismax New Member Member

432
    78
    0
    ก๊อปบ้างแท้บ้าง แล้วแต่กำลังทรัพย์คับ

เอาความสบายใจของเราเข้าไว้ดีก่าคับ

22. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    อย่าไปใส่ใจครับ ให้มันแล้วไป
    เริ่มแรกเคสผมหนักกว่าอีกครับ ได้รถมาก็ไปถอยล้อ 17 ผิดออฟเซ็ทมาใส่ แถมยังไม่ได้ทำโช๊คอีก หมดไปสองหมื่นกว่าแนะ :cry: :cry: เพราะไม่ได้ศึกษาก่อนว่าบอดี้ ek นี้มันไม่ถูกล้อ 17 ซักเท่าไหร่ ....ตอนนี้มาลงตัวที่ล้อ15 จี๊ดๆเลย

ก็ลองศึกษาดูว่าพาร์ทตัวไหนควรเล่นของแท้ และตัวไหนเล่นก็อปก็ได้ ส่วนตัวพาร์ทที่แนะนำให้เล่นของแท้ก็มีพวก กระจังหน้าแต่ง , โลโก้ H แดง เพราะความเนียน ความแนบ มันผิดกับของก็อปมากมากครับ ส่วนพาร์ทบอดี้รอบคันกับพวกล้อแมกมีของก็อปเนียนๆ ให้เล่นเพียบ แล้วแต่ทุนทรัพย์เลยครับ :) :)

23. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    แต่งรถนี่เอง นึกว่าแต่งเมีย อิอิ ซื้อประสบการณ์คับ

24. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    ตอนได้รถมาใหม่ๆก็เป็นเหมือนกันครับ
    ผ่านมาเยอะเจ็บมาเยอะ.....

25. POM CiViC EG

POM CiViC EG Well-Known Member Moderator VIP

1,125
    27
    48
    แท้บ้าง ก๊อบบ้าง ว่ากันไป

26. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เห็นหัวกระทู้แล้วตกใจ
    นึกว่าแต่งงาน
    5555

27. nong_kaju

nong_kaju New Member VIP

417
    41
    0
    แรกๆผมก็เป็นเพราะ ผมผ่านมาเยอะ เจ็บมาเยอะ แต่ผมสู้
    เลยเสียตังค์มากขึ้นเพียบ ใจเย็นๆครับค่อยๆทำ เดี๋ยวก็ดี

28. munarok

munarok New Member Member

369
    40
    0
    ของผมกันสาดของแท้ครับ
    ส่วนของแต่งอย่างอื่นก็แท้เหมือนกัน
    แต่เป็นเทียมแท้ๆนะครับ คริ คริ

29. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ถ้ามาถูกทางได้เสียเยอะกว่านั้นแน่ครับ รับรองได้

30. telexchange

telexchange New Member Member

142
    9
    0
    ของซื้อแล้วก็ใส่เลยครับ ถ้าหาของชิ้นต่อไปก็ค่อยๆหาค่อยๆดีสนุกไปอีกแบบครับไม่จำเป็นต้องซื้อทีเดียวให้ครบ พอครบแล้วเดียวหมดสนุกนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้