มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับB14รอบไม่นิ่งครับต้องตั้งไฟแก่สุด

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย บุคคลทั่วไปB14ปี98, 16 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
    มีเรื่องรบกวนอีกแล้วครับB14รอบไม่นิ่ง เครื่องDNE16 ปี98 หลังจากล้างปีกผีเสื้อมาครับมีอาการกระตุก อย่างแรงจนดับ ต้องตั้งไฟจานจ่ายแก่สุดครับถึงจะไม่กระตุก และถ้าเปิดแอร์พอเวลาแอร์ทำงานรอบจะกระตุกตลอดเวลา รอบเครื่องต้อง 1500ขึ้นไปเครื่องถึงจะไม่ดับ ช่วยตอบด้วยครับว่าอะไรเสีย แล้วต้องใช้เงินประมาณเท่าไรครับขอบคุณมากคับ

1. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    สงสัย คง ต้องเปลี่ยน

ไม่ชัวร์ รอ พี่ติ่งกีกว่า ครับ

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    หะๆ ของผมเป็นแต่ตอน ปิดคอมแอร์ ปิดได้สักพัก จอดเฉยๆ วูบลงไปเลย เหลือแค่ 100-300 RPM

ใช้แก๊สอ่ะ ว่าจะไปตูนแก๊สใหม่ แต่ไม่รู้เกี่ยวกันเปล่า เพราะว่าบางที พอแก๊สเป็นเลยลองสับมาน้ำมัน เร่งๆ ปล่อย เป็นเหมือนเดิม

ว่าจะตั้งสายคันเร่งไม่รู้ช่วยได้เปล่า

3. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    รถผมเดินเบามีสะดุดนิดๆ (ไม่ดับแต่รำคาญ)

ตอนหลังเปลี่ยนหัวเทียนก็หายครับ

4. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    ดู ระบบไฟ ครับ ดู หัวเทียน ว่า มีน้ำมัน เข้าไป เปล่าครับ
    หรือ รอ พี่ติ่งดีฝ่า
    อิอิอิ

5. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ลองล้างตัวชดเชยรอบดูครับ

6. BumpBy

BumpBy Well-Known Member VIP

4,054
    807
    113
    อืม.. เป็นไรนะเนี่ย...

เข้าศูนย์ไป Check มาแล้วตรงตรงจานจ่ายเสีย ไฟมาไม่สมำเสมอ เปลื่ยนทั้งลูก 7900 บาท ตัวเบาเลย ตอนนี้หายดีแล้วคร๊าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้