อยากอัพเกรดB16A รบกวนหน่อยจร้า

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย BlueVoline, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BlueVoline

BlueVoline New Member Member

6
    0
    0
    B16A อยากเพิ่มม้าอีกสักนิดหน่อย เราจะเซ๊ตเทอร์โบสักตัว1เลยดี หรือว่าปรับแต่เพี่ยงแค่ตัวเครื่องดี รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อย จร้า:cry::cry::cry:

2. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    set bo มันก็ไม่นิดแร้วมั้งนั้น !!

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    NA only ครับ
    header ท่อ ลิ้น จูนกล่อง ก็ดีขึ้นเห็นๆแล้วครับ

4. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    step1 เปลี่ยน header + ท่อ + จูนเรียลทาม เห็นขึ้นชัดเจน

step 2 อยากให้แรงขึ้นอีกหาแคม B16b มาใส่ + บิดแคมช่วย + ปาดฝา อันชัดเจนสุด

5. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    set bo เลย แรงเป็น ก้อน เลยหุหุ

ได้สะใจครับ

6. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผิด นโยบาย ไปพี่
    พวกเรา NA นะ

เอาให้อิ่มตัวก่อน ค่อยไป หอยเน่า ดิ :D

7. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    Set BO จะไม่เพิ่มหน่อยๆ ครับ บูสสัก 0.7 bar กำลังดี เครื่อง B ทำกัน 300 ม้า+ ได้แน่ๆ แต่ของต้องถึงหน่อยครับ
    ถ้าเลือกแรงแบบ NA ตามน้องๆ ข้างบนบอก แค่นั้นก็วิ่งมากแล้วครับ เอา step ที่บุคบอกเป็นทางเลือกที่ดี

8. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    setโบงบต้องถึงนะครับ แล้วอย่าลืมงบหลังการserviceด้วย เหอๆ อันหลังนี้หละทีเด็ด บางอู่บอกจบแน่นอนๆ วิ่งได้ 2 รอบงานเข้า สรุปบานปลายกันไป

สรุปโมตามสไตล์น้องบุคประหยัดน้ำมันถ้าstreet use ประหยัดงบ แล้วก้อได้แรงแบบN/Aที่ไม่ต้องมาปวดขะมองทีหลัง

9. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ถูกเลยงับป๋มๆ

ตอนแรกเบสกะจาเอา d16yไปเซตโบ กลัวมานบานปลาย+ซ๋อมเยอะ

เลยกำลังหา B มาลงอยุ่ งุงิ

10. K|nSsZ

K|nSsZ New Member Member

216
    6
    0
    ใส่ bo ได้ข่าวว่ามันจะต้องเปลี่ยน ลูก ฟอจ ก้าน ไรหมดเลยมั้งคับ มันจะได้ทนๆ บูสก็น่าจะได้ประมาน 0.5 กว่า ผมว่า Na ตามพี่เบสบอก น่าจะประหยัดกว่านะคับ

11. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    อยากมีเงินเติม 95 วุ้ย นอยๆ

12. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ^
    ^
    โซฮอลไปก่อนพี่ๆๆ 55+5

13. จัดไปเลยครับ ลูก ก้านซิ่ง สปริงวาล์ว แคม แค่นี้ก็กระฉูดแล้ว

14. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    เห็นด้วยคับ NA ดีกว่าคับ setbo เผลอๆ พอกับวางเครื่อง B เลยนะคับ เอาแบบ NA ดีกว่าคับ
    ที่เดียวจบ แรงได้เหมือนกัน งบไม่บาน วิ่งได้นาน วิ่งสบาย อิอิ
    ตามบุ๊คเลยคับ ตอนนี้ 14 Sec. และ อนาคต 13 Sec. เห็นๆ (แค่นี้ก็กินเจเดิมแล้วคับ)

15. BlueVoline

BlueVoline New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านคร้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้