เซียนรถป๊อปช่วยที

การสนทนาใน 'Motorcycle Forum' เริ่มโดย HJO29, 21 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HJO29

HJO29 Guest

0
    0
    0
    รถผมมัน สตาร์ทติดยากมากเลย

2. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    ลองเปลี่ยนหัวเทียน เช็คไส้กรองว่าตันหรือเปล่า ล้างคาบู ฯ ด้วยครับ ร้านมอไซค์ทั่ว ๆ ไปทำได้ ถ้าทำแล้วยังติดยากอีกแสดงว่าลูกหลวมครับ

www.minibike-club-thailand.com

www.rcweb.net/minibike

3. indie69

indie69 New Member Member

2
    0
    1
    สตาร์ทมือหรือเท้าครับที่ยาก
    1. ถ้าสตาร์ทเท้าติดง่ายแต่สตาร์มือติดยาก ลองไปดูที่แบต กับไดสตาร์ท
    2. ถ้าติดยากทั้งคู่ ลองไปล้างคาบู เป่ากรอง ดูหัวเทียน ก่อน
    3. ถ้ายังไม่หายแสดงว่าลูกหลวม ไม่มีกำลังอัดครับ
    4. เปลี่ยนลูกใหม่ครับชัวร์ ติดง่าย 100%
    5. เตรียมตัวเสียตังค์ครับ :rolleyes: :rolleyes:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้