แอร์3ดอมันฉ่ำหรือป่าวครับของผมมันไม่ค่อยเย็น

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย ท่านรอง, 1 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    ขนาดเปลี่ยนคอมใหม่แล้วนะไม่ค่อยเย็นเลยเย็นแต่ตอนกลางคืน
    กลางวันเหงื่อเต็มหลังเลยทำไงดีครับต้องทำไรบ้างทำที่ไหน

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    แผงคอยร้อนระบายไม่ทันหรือไม่ก็ตู้แอร์ตัน
    ใช้ตู้ของนอกหรือของบ้านเราครับ

3. ท่านรอง

184
    0
    0
    แฮ่ะๆๆๆคุณMOO-VTECครับผมก็ไม่ทราบเหมือนกันครับพึ่งซื้อรถมาอ่ะ
    ถ้าตู้นอกมันจะเย็นกว่าไหม

4. atsawin

atsawin New Member Member

18
    0
    0
    อยากรู้ด้วย

5. Shiva

Shiva New Member Member

15
    0
    0
    แผงคอย์ใน้อยห้องโดยสารนะครับของที่ติดรถมาเดิมเป็นแบบ 9 คดครับ
    ของญีปุ่นเป็นแบบ 25 คดครับ
    ที่แรกผมก็เป็นครับ เปลี่ยนแผงในแบบเปลี่ยนทั้งตู้นะครับ เย็นฉ่ำเลยครับ เห็นผลเลยขณะจอดตากแดดเปิดแอร์แป็บเดียวเย็นครับ น้ำยาผมยัง R12 นะครับ ถ้าเป็น R134 ก็หนาวเลย:)

6. peun

peun New Member Member

19
    0
    0
    ตู้นอกหาซื้อได้ที่ไหนครับ ราคาเท่าไหร่เป็นมือ1/2ครับ ของใหม่มีมั้ยราคาเท่าไหร่

7. พ่อใหญ่หมูคึเก่งแท้55 จำด้ายป่าวน้อ

8. Shiva

Shiva New Member Member

15
    0
    0
    ร้านที่ผมทำอยู่ตรงข้ามซอยสุขุมวิท58 ครับ ตู้เป็นมือสองจากเชียงกงครับ มือหนึ่งก็มีครับแพงพอตัว
    สิ่งที่ผมทำคือเปลี่ยนตู้ภายใน เปลี่ยนน้ำมันคอมใหม่ ล้างระบบใหม่ เปลี่ยน O-RING ทุกตัว เปลี่ยนศรเติมน้ำยาล้างแผงคอยร้อน(คอนเดนเซอร์) เติมน้ำยา หมดไป 6,XXXครับ เขารับประกัน ให้ 6เดือนครับ

ผมว่าหาร้านที่ไว้ใจได้จะดีนะครับ บอกเข้าไปครับ ว่าอยากได้แผงคอย์เย็นแบบ 25 คต ครับ ตัวที่ผมใสอยู่มันคลายกับแพงคอยเย็นของ city 2000 นะครับ แต่เป็นตัวที่ได้มาจากตัวนอก

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 พฤษภาคม 2009
  9. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ลองเช็คระบบแอร์ว่าตรงไหนมันตันรึยังครับ
    สายพานที่ไปปั่นคอมแอร์เก่ารึยังครับ

รถแม่ผม 3 ประตูแอร์เดิม ๆ หนาวมาก ๆ ครับ

10. ท่านรอง

184
    0
    0
    งั้นเปลี่ยนตู้ญี่ปุ่นก็โอเลยใช่ป่ะครับบอกเค้าว่า25คดใช่ป่ะเซียงกงมีไหมครับ

11. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    เปลี่ยนใส่ตู้นอกญี่ปุ่นมือสองก็โอเคนะครับ
    ผมใช้มาสามสี่ปีแล้วก็ยังใช้ได้ดีอยู่
    ตู้ของนอกมันจะยี่ห้อ SHOWA ครับ สังเกตุง่ายๆ
    ซื้อเชียงกงก็ประมาณพันกว่าบาทครับ

12. MOO - VTEC

2,228
    74
    0
    อีกอย่างถ้าจะเอาเย็นแบบไม่ห่วงกำลังเครื่องก็ใช้คอมเหลี่ยมไปเลยครับ
    คราวนี้เย็นแน่นอน

13. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    คอมเหลี่ยมเป็นยังงัยหรอครับ ???

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้