เพิ่มเตืม

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย num 5083, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    รถรุ่น623คราบ

2. ลื้อออกมาดูเลยคับ

กระจกหน้า จะมีพลาสติกครอบปิดที่ปัดน้ำฝน ถอดออกมันเป็นพุกใช้ไขควง
    งัดมันออกมา มี 7 ตัว มั้ง แล้ว หารูรั่ว จากตรงนี้ก่อน เดาเอานะ ว่า ถ้า
    เข้าทางคอลโซล ก็น่า จะเข้าจากทางนี้ มันลื้อไม่ยาก ลองดูก่อน นะคับ
    เด๋วคงมีท่านอื่นมาช่วยแนะนำเพิ่มเติม ตรงจุดอื่น ขอให้หาจุดเจอคับ

3. WATrover

WATrover New Member Member

611
    1
    0
    สวัสดีคุณหนุ่ม...

คุณหนุ่มช่วยแนะนำตัวและบอกรายละเอียดต่างๆ
    ให้เพื่อนๆสมาชิกรู้จักด้วยครับ..
    เช่นใช้รุ่นไหน/สีอะไร/อยู่แถวไหน/เครื่องรุ่นไหน
    แต่งอะไรบ้าง/แล้วลงเบอร์ติดต่อไว้ด้วยนะครับ.....
    มีปัญหาอะไรลงถามไว้ได้ครับเดี๋ยวเพื่อนๆ/พี่ๆ
    เขารู้จะช่วยตอบให้ครับ....ผมไม่ได้เก่งอะไรครับ
    แต่ด้วยความศึกษาและพยายามดัดแปลงอุปกรณ์
    ของรุ่นอื่นหรือซ่อมให้มาใช้งานร่วมกับรถเราให้
    ได้ก็เท่านั้นเพราะถ้ามัวไปหาอะไหล่โรเวอร์อย่าง
    เดียวกระเป๋าฉีกล่ะครับแถวโดนอัฟราคาอีกต่าง
    หากถ้าเข้าอู่.เพราะเมื่อวันพฤหัสโดนมาแล้ว....
    จะเล่าให้ฟังเป็นข้อคิด.....
    หลังจากที่ผมเปลี่ยนแร็คเองด้วยความที่กลัวแหวนที่
    ไว้ตีสำหรับกันน๊อตคลายตัวที่ไม้ตีกลองจะเสียหาย
    จึงตีไว้นิดๆแล้วก็ขับได้ตามปรกติไม่ได้เอ่ะใจใช้มา
    3เดือนกว่าๆมีความรู้สึกว่าพวงมาลัยมันดังแบบเฟือง
    หลวมดัง กึ๊กๆๆ ก็ไปโทษว่าแกนหลวมสึกแต่ที่แปลกใจ
    พวงมาลัยมันเอียงไปทางขวามากขึ้น.คิดว่าจะไปตั้งศูนย์
    พอเอาเข้าร้านตั้งร้านบอกตั้งไม่ได้สงสัยไม้ตีกลองหลวม
    ต้องเปลี่ยนทั้งไม้ตีกลองและลูกหมากคันชักนอกทั้งคู่
    แต่ผมได้เปลี่ยนไม้ตีกลองมาไม่นานนี่หว่ามันหลวมง่ายจัง
    จึงลองให้ร้านเช็คราคาว่าเท่าไร
    ไม้ตีกลองคู่ละ 1200.00 แร็คนอกคู่ละ 1200.00
    ค่าแรง 900.00ค่าตั้วศูนย์ 400.00ปาเข้าไป 3700.00
    ผมจึงบอกเอาลงเอาไว้ก่อนไม่ต้องทำอะไรเดี๋ยวมาใหม่
    พอกลับบ้านผมจัดการยกแม่แรงมุดเข้าไปดูไม้ตีกลอง
    ก็เลยได้รู้สาเหตุที่มาคือน๊อตมันคลายตัวออกมาเท่านั้นเอง
    ทำการไขเข้าไปแล้วล๊อคเที่ยวนี้ตีแหวนให้แน่นเลยแล้ว
    ลองขับใหม่....5555555++++ เสียงดังแบบหลวมๆ
    กึ๊กๆๆๆๆ หายไปเลย ล้อตรงหลงไปโทษแกนหลวม
    ย้อยหลวมตั้งนาน....แถมจะโดนร้านหลอกอีกสามพันกว่า
    ราคาอะไหล่จริงๆแค่ 1900.00 เองเท่านั้นถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ
    เล่าให้เพื่อนๆและพี่ๆน้องๆฟังยาวไปหน่อยเพราะว่าเรา
    ใช้รถยี่ห้อนี้เข้าร้านก็ระวังโดนฟันราคาหน่อยก็แล้วกันครับ.
    ....แถมอีกนิดถ้าใครมีอาการเหมือนแกนหลวมหรือเสียง
    ดังที่แกนพวงมาลัยลองดูที่ตัวนี้ครับอาจเป็นสาเหตุจาก
    การหลวมของไม้ตีกลองและแร็คตัวนอก....ราคาอะไหล่
    จริงๆไม้ตีกลองคู่ละ900.00แร็คคู่ละ1000.00ของ555
    ยางหุ้มก็ข้างละ100.00กว่าบาท..
    ถ้าของแท้ศูนย์ฮอนด้าตกชิ้นละ1200.00กว่าๆ/ชิ้นครับ..
    :)

4. num 5083

num 5083 New Member Member

69
    0
    0
    พี่วัด

วันไหนว่างบอกด้วยคับจะได้เอารถไปให้ดูด้วยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้