รอบต่ำ สับเข้า แต่รอบสูง สับไม่เข้าครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tamako, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รถผมมีการการ คือ ขับปกติ เปลี่ยนเกียร์ที่ 3000-5000 รอบ
    แต่ถ้าซัดๆหน่อย ประมาณ 8500รอบ เกียร์จะยัดไม่เข้า ต้องรอรอบตก
    ลงมาซัก 7000 ถึงจะพอเข้าได้ครับ รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    ผมคิดว่าอาจจะเป็นที่ หวีครัช มันแรงกดไม่พอรึเปล่า
    ผมใช้ กระบอง TypeR ด้ามshort shift skunk เครื่อง 16+20 ครับ:eek:

2. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    มันดังแคร็กๆ แล้วก็ยัดไม่เข้าหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ซิงโครเมสใกล้ไปแล้วครับ
    ถ้าที่หวีคลัช รอบต่ำก็น่าจะเป็นด้วยนะครับ

tamako ถูกใจสิ่งนี้

3. เป็นเหมือนกันครับ Syncrometh คงเริ่มสึกแล้ว พอรอบสูง ๆ ทำให้
    มันชะลอความเร็วของเฟืองเกียร์ไม่พอ ทำให้มีเสียงแค่ในรอบสูง

tamako ถูกใจสิ่งนี้
  4. tamako

3,038
    88
    0
    ลืมบอกไปครับ ของผมไม่มีเสียง แกรกๆ ทั้งรอบต่ำและรอบสูงเลยครับ

5. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    เป็น เหมือนกัน เลยครับ แต่ผมเครื่องSR 20DET

6. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    แต่เป็นแค่เกรียร์ 2 นะ ครับ ตอนเข้าเกรียร์ สอง เกรียร์เดียว

7. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ลองเช็คครัตช์ดูก่อนครับง่ายดียังไม่ต้องไปรื้อถึงในเกียร์

8. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    ผมเป็นที่เกียร์4 ยัดดังแคร็ก(รอบสูง) รอบต่ำไม่เป็นคับ

9. Ek..บ้านนอก

Ek..บ้านนอก New Member Member

179
    0
    0
    อาการนี้เคยเป็นกะเกียร์ลูกเก่าครับ ยัดที่รอบสูงเกิน8พันขึ้นไปจาไม่เข้าต้องรอให้รอบตกลงมาซัก7พัน

ถึงจายัดเข้าได้ เวลายัดของผมก้อไม่มีเสียงนะครับ แต่ซิงโครเมสข้างในไปแล้วอ่ะครับ(ตอนนั้นคลัชเพิ่งจา

ทำมาใหม่ๆๆเลยครับ อัดทองแดง+เสริมหวีมาใหม่ ยังยัดไม่เข้าเลย:eek:)

10. tamako

3,038
    88
    0
    ไปทำมาแล้วครับ สรุปคือ หวีล้าครับ หาหวีใหม่มาใส่ เรียบร้อยครับ

11. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    พี่ ลอง ดู ที่ ลูกปืนที่คันเกียร์ยังพี่ น่าเช็ค อีกสักอย่าง

น้ำมันเกียร์เบอร์อะไร งะครับ

12. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ซิงโครเมต ผมดัง เกียร์2-3-4

ดีใจมาก น้ำตาจะไหล

ดังทั้งคัน ยกเว้นแตร กับเครื่องเสียงป่ะเนี่ย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้