ความสูงวัดจากขอบล้อถึงซุ้มล้อสองข้างไม่เท่ากัน ขอ Guru ช่วยแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Gesios, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Gesios

Gesios New Member Member

12
    2
    0
    รถผมเป็น Civic 97 วัดความสูงจากขอบล้อถึงซุ้มล้อ(ล้อหลัง) สองข้างไม่เท่ากัน มันเกิดจากอะไรบ้างครับ แล้วจะแก้ไขยังไง ขอบคุณครับ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ปกติครับ
    จากที่ผมก็เป็น
    แล้วก็เคยถามในนี้หล่ะมีอีกหลายคันที่เป็นครับ

3. DavE_Zaa

DavE_Zaa New Member Member

98
    0
    0
    ผมก็เป็นต่างกันนิดนึงอะครับ
    แต่ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ
    ด้านคนขับสูงกว่าด้านผู้โดยสาร
    พอเข้าไปนั่งปุ๊บให้เพื่อนวัดรู้สึกจะเกือบพอดี
    สงสัยตัวจะหนัก เหอๆ :D

4. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    บางครั้งพื้นที่ในการจอดเพื่อวัดมันอาจเอียงก็ได้ครับ
    การกะด้วยสายตาว่าพื้นที่นั้นเรียบไม่มีอะไรแน่นอน

5. โอ โคราช EK

โอ โคราช EK New Member Member

39
    0
    0
    เป็นกันทุกคัน
    ถ้าอยาก หายต้องใช้สตัชปรับเกรียวปรับหาเอา

6. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ลูกหมากทรุด ไม่เท่ากัน

โช๊ครั่ว

สปริงล้า

ตัวถังบิด

อาร์มหลังคด

ปีกนกงอ

แคมเบอร์สองข้างไม่เท่ากัน

ยางรองหัวโช๊คแตก

จอดพื้นไม่เรียบ

เป็นสาเหตุได้ทั้งนั้นล่ะครับ

7. งานเข้าแล้ว รถผมสูงต่างกันเป็นนิ้วเลย

8. moodyZ4

moodyZ4 New Member Member

125
    18
    0

ถ้าเป็นหมดทุกอย่างที่น้ากาญบอก ก็งานเข้าแล้วคร้าบบบบ

:D:D:D

9. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ใช่ครับ บ้านผม พื้นเอียงลงซ้าย ล้อซ้าย ก็จะเตี้ยกว่านิดนึง
    ไปจอดที่ทำงาน ข้างขวาเอียงก็เอียงขวานิดนึง ก็เลยไม่ซีเรียสแล้วครับ

10. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ไม่ทำมะดาจิงไอบ่าวนี่

11. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    รถผมเอียงรอแบบรถเมล์ว่ะกานต์พอคนขับขึ้นก็ balance อิอิ

12. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    กานต์มันน้องๆๆป๋าเทพเลยนะเว้ยย เจอมาเยอะ ผ่านมาแยะ 5555 :D

13. รถผมก้อไม่เท่ากันเคยวัดแต่ข้างหน้า ขวาสูงกว่าซ้ายเกือบเซ็นต์
    ว่าแต่รูปที่โชว์ข้างซ้ายถ่ายที่อ่าวประจวบฯรึป่าวคับ หรือว่าเป็นคนประจวบฯครับ
    พอดีผมอยู่ประจวบฯเลยสงสัย

14. Gesios

Gesios New Member Member

12
    2
    0
    ใช่ครับ อ่าวประจวบ ผมทำงานอยู่ที่บางสะพานครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้