ขอถามเรื่องปลายท่อหน่อยคร้าบ(น้องใหม่คับ)

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย chocobez, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chocobez

chocobez New Member Member

37
    0
    0
    ผมน้องใหม่นะคร้าบ ขอฝากตัวกับพี่ๆไว้ในอ้อมอกอ้อมใจด้วยครับ คือว่ามีเรื่องจะปรึกษาพี่ๆหน่อยครับ คือเพิ่งได้รถมาครับเครื่องเดิม ดีสิบหกวายแปด อะคับเกียร์ออโต้ คือว่าเจ้าของเดิมเค้าตัดแคทไปแล้ว และปลายท่อเป็นแบบตรง เลยจะถามว่า ถ้าเปลี่ยนเป็นใส้ย้อนนี้ขนาดใส่ต้องขนาด สองนิ้วหรือป่าวคับ เดินท่อมาสองนิ้วทั้งเส้นเลยอ่าคับน่าจะเดิมๆด้วย แต่ว่าปลายน่าจะเปลี่ยน ตอนนี้ต้นมันอืดได้ใจมากเลยอะคับ ก็ขอขอบคุณพี่ๆไว้ล่วงหน้าเลยแล้วกันนะครับ ขอบคุณคร้าบ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 02:37:54 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 02:37:11 ----------

ออลืมบอกไปครับ ผมชื่อ บี นะคับ

2. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    GURUีสูตรเด็ดเกียร์ออโต้มาตอบกันหน่อย

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ใส่พักกลาง ใส่ปลายใส้ย้อน เดินท่อ2นิ้ว
    แต่ คนที่ใช้อยู่ คือ วา รอเค้ามาตอบนิดนึงครับ

4. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ถ้าเป็นเครื่องเดิมd16y8เกียร์auto เดินไส้2นิ้วทั้งเส้นปลายท่อตรงอีกตะหาก อาการอืดน่าจะอยู่ตรงนี้นะคับ จริงๆแล้วเดินท่อ1.6ทั้งเส้นมีพักกลางสักหน่อยแล้วก้อปลายท่อใส้เยื้องน่าจะokกว่าอ่ะครับ

ลองดูนะ

5. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ตามพี่ ๆ ข้างบนเลยคับ

6. Mr.ram

Mr.ram New Member Member

156
    1
    0
    เดินท่อ 1.8 นิ้ว+ พักกลางเดิม + พักปลายไส้ตรง2นิ้ว(แต่มีไซเลนเซอร์ 1.7 นิ้ว) เคยใช้มาเมื่อก่อนก็โอเคนะครับ ต้น+กลางจี๊ดดี ปลายก็ยังไหวอยู่ ได้ความสวยงามเพิ่มขึ้นด้วยครับ

7. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ของผ๋ม เดินเลส2นิ้วๆๆ พักกลางใส้วน1ตัว ปลาย 2.2 ก้ปรี๊ดดีนะง๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆ

8. chocobez

37
    0
    0
    ความรู้ๆ ขอบคุณพี่ๆมากๆเลยคับช่วงนี้ฝนนี่ตกเป็นว่าเล่นไม่ยอมจะหยุดเอาซะเลย เซ็งจัง ฝากเนื้อฝากตัวด้วยก๊าบ ออแล้วปลายท่อเยื้องนี่ใส้ในขนาดอะไรก็ได้ใช่หรือป่าวครับ

9. Golf_13

Golf_13 New Member Member

221
    1
    0
    ของผมท่อเดิมตัดแคตแต่ใส่พักเพิ่มใบนึงบวกกะพักกลางเดิมกันโล่งแล้วก็ ปลายไส้เยื้องก็โอนะครับ แต่ถ้ามีโอกาสว่าจะเอาพักที่ใส่มาออกแล้วลองดูเหมือนกันว่าเป็นไง

10. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
  11. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ตัดแคทออกอย่าลืมเก็บไปขายนะครับ ได้หลายตัง

12. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    มีหลายสูตรเลย ทีนี้แล้วแต่ชอบเลยคับ อิอิ

13. chocobez

37
    0
    0
    แหะๆ ครับขอบคุณมากๆครับ แคตนี่มันหายไปตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วหล่ะคับ อดเอาไปขายเลย เหอๆ

14. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    สูตรนี้ก็โอครับ ใช้อยู่

เจ็ทเกลียวแทนแคต พักกลางเอาไว้เหมือนเดิม เปลี่ยนพักปลายเป็นไส้ย้อนยุ่น หรือว่ามูเก้นวน ไส้ไม่เกินสองนิ้ว

15. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ตอนนี้วาก็ใช้ ท่อตรง คะ แต่จริงๆแล้วสำหรับรถเครื่องเดิม เกียร์ออโต้ สมควรจะใส่ ไส้ย้อน หรือ เยื้อง

น่าจะเหมาะสมกว่าคะ รถวาตอนนี้ ตัดแคทออก ใส่ท่อสูตรแทน เปลี่ยนพักกลางเป็น Autojet

แล้วใส่ปลายตรง Autojet จะช่วยอั้นก่อนออกปลายท่อ ไม่งั้นวิ่งไม่ออก

ส่วนเรื่องขนาดท่อ นี่ไม่แน่ใจว่ากี่นิ้ว พอดีตอนนี้รถเข้าอู่ทำสีอยู่คะ เลยไม่สามารถตอบให้ได้

ถ้ามีอะไรโทรมาปรึกษาได้คะ ยินดีจะแนะนำทั้งในเรื่องท่อและร้านที่จะทำ

16. chocobez

37
    0
    0
    ขอบคุณมากๆคร๊าบ พี่วาวา ตอนนี้กะลังเก็บตังค์อยู่อ่าคับ เหอะๆแม่มะไม่หนับหนุนบอกว่า แล้วจะให้มันวิ่งเร็วทำไม อันตราย T_T จ๋อยเลยมะรุว่าต้องเก็บตังค์อีกเท่าหร่ายจาพอเนี้ย ฮือฮือ

17. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

ถ้าราคาปลายท่อ น่าจะไม่เกิน 4000 ฿

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้