ใครทำช่วงล่างรถเก่าให้เป็นรถใหม่ได้ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'D.I.Y.' เริ่มโดย สายสัมพันธ์, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. สายสัมพันธ์

สายสัมพันธ์ New Member Member

6
    0
    0
    เท้าความก่อนเลยนะครับ

ผมซื้อซูซูกิฟอนเต้มาในราคา 25000 บาทครับน่าจะเป็นปี 1981 โดยสิ่งที่ผมทำไปเนี่ยครับ ผมยกเครื่องมิร่า คาร์บู 3สูบ ใส่เนื่องจากราคาถูกแล้วก้อแรงใช้ได้ ติดเครื่องเสียง ( แค่พอฟังได้ ) ลงแม็กมือสอง ติดฟิล์ม ทำแอร์ ( เรื่องแอร์ตั้งกระทู้ถามไปแล้วครับในเรื่องแอร์รถยนต์เก่าแก้ปัญหาตามที่แนะนำแล้วปรากฏว่าแอร์เย็นเฉียบเลย) หลายตังค์ครับเพราะเป็นคนชอบรถญี่ปุ่นเก่าน่ะครับ

ทีนี้แหละปัญหาของผมก้อคือ

รถเนี่ยพอมันวิ่งๆปกตินะครับ ถ้าเป็นรถใหม่เนี่ยตกหลุมนิดหน่อยหรือโดนตัวหนอนหรือเนินหรืออะไรก้อสุดแท้แบบว่าถนนไม่เรียบน่ะครับ มันก้อจะสะเทือนนิดๆหรือรู้สึกหน่อยๆไม่มีเสียงดังอะไรใช่ไหมครับ แต่รถผมเนี่ยเจอแค่ถนนไม่เรียบนิดหน่อยรถสั่นไปทั้งคันเลยครับแถวตั้ง ตึ้ง!กึ้งๆกั้งๆ ตึงๆๆ อย่างกับรถไม่มีโช๊คทั้งๆที่ตั้งโช๊คมาแล้วก้อโอเคนิ่มดีเวลาวิ่งนะแต่เจอเนินนี่สั่นเป็นเจ้าสามองค์เข้าเลยแถมดังอย่างกับจะพัง....เฮ้อ.....ไม่รู้จะทำยังไงครับ:cry:

จึงอยากถามว่า ผมควรจะทำอย่างไรให้ช่วงล่างเหมือนรถใหม่หรือใกล้เคียงก้อยังดีครับ สงสารรถเพราะว่ารักคันนี้ซ่อมไปเยอะแล้วด้วยครับ:cry:

ปล. ข้างหน้าเนี่ยครับเป็นช่วงล่างของมิร่าเนื่องจากยกมิร่าใส่ช่างบอกว่าตั้งโช๊คได้แค่นี้เพราะไม่ใช่ของมัน ทางด้านหลังรถผมเป็นแหนบครับแปลกดีไหมรถเก๋งข้างหน้าเป็นโช๊คข้างหลังเป็นแหนบ

รบกวนพี่ๆทุกท่านด้วยนะครับแล้ววันหลังจะนำรูปมาให้ดูนะครับ:)

2. kong20

kong20 New Member Member

16
    1
    0
    เช็คพวกลูกหมากหรือยังถ้ามันหลวมไปร้านที่รับซ่อมลูกหมากได้คับ คือเอาไปอัดใหม่นะครับ แล้วก้อดูยางหูโช้คว่ามันยังอยู่ดีหรือป่าวครับ
    ทางที่ดีคื่อรถเก่าแล้ว แต่รักมากก็ต้องทำใจครับ ค่อยๆหาว่ามันดังอะไรแล้วหาที่มาค่อยๆทำครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้