ขอความกรุณาง๊าบ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย TheCrow, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    E36 เครื่องเดิมๆ ติดLPG หรือ NGV อย่างไหนจะเหมาะกว่ากัน และจะมีผลกระทบกับเครื่องมากน้อยแค่ไหนครับ

2. OakarK

OakarK New Member Member

428
    5
    0
    ผมว่าติด LPG ดีกว่าครับ NGV หาปั๊มเติมยากแถมต้องไปแย่งกับแท๊กซี่อีก

ผลกระทบกับเครื่องยนต์มีแน่นอนครับในระยะยาว อยู่ที่อู่ด้วยว่าติดมาแล้วจบมั้ย

3. tuyen

tuyen New Member Member

60
    0
    0
    ใช้LPGอยู่ครับ รถไม่ต้องแบกถังหนัก เติมเร็วพอๆกับน้ำมัน อัตราเร่งเท่าๆกับน้ำมันน้อยกว่าประมาณ5-10%
    ความเร็วสูงสุดได้เกือบเท่ากัน เคยเติมประมาณ50-55ลิตร วิ่งได้ประมาณ 440กิโล/90-100km:hr (เดิ๋ยวนี้ทำไม่ได้) เพราะ ระบบต๊องต้องไปจูนใหม่+คนขับตีนผีกว่าเดิม :D

ผลกระทบถ้าใช้แล้วอยู่ดีๆผิดปกติก็สับเป็นน้ำมันแล้ววิ่งไปให้ช่างที่เค้าติดของเราเช็ค
    (ECU GAS ยี่ห้อAGไม่ต้องตัดแต่งสายไฟนะ ปั้มติ๊กก็ไม่ต้องตัด:D)
    ปล.M43นะคับ

4. TheCrow

TheCrow New Member Member

177
    1
    0
    ขอบคุณครับ ไม่ทราบว่ามีอู่แนะนำไหมครับ (ที่พี่ๆติดกันอ่ะครับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้