O_o* ปรึกษาเรื่องแปลงหูโช๊คหน่อยครับ *o_O

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JOHN_VTEC, 14 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    ในบอดี้ EG พอดีอยากจะใส่ปีกนกแต่งมีเนียมครับ แต่ติดที่ว่าใส่โช๊คไม่ได้ หูไม่เหมือนกัน

ต้องเป็นหูแบบ EK ถ้าเราเอาโช๊คเดิมไปแปลงหูยึด จะดีรึปล่าวครับ มีผลเสียยังไงบ้าง

ถ้าแปลงได้ มีร้านไหนแนะนำฝีมือเนียนๆบ้างครับ ไม่อยากเปลี่ยนโช๊ค เพราะที่ใส่มันก็ดีอยู่

ขอบคุณครับ

2. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    แปลงดีๆก็ไม่มีปัญหาครับ

3. ถ้าของแพง ๆ เอามาแปลง เสียดายของป่าว ๆ สู้ขายของเก่า
    แล้วซื้อโช๊คใหม่ไม่ดีกว่าเหรอ โช๊คใส่ EK หาไม่ยากหรอก

4. civicvertu

civicvertu New Member Member

4,233
    129
    0
    แปลงหูยึดนี่พี่ว่าไม่ค่อยดีนะน้องจอน สู้หาโช๊คคู่หลังมาเปลี่ยนใส่จะดีกว่า

เเต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนโช๊คจิงๆก็หาของตรงรุ่นมาใส่ดีที่สุดนะคับ

รู้สึกปีกนกอลูมิเนียมของ EG3D จะมีอยู่ยี่ห้อเดียวเท่าที่ทราบเเต่จำยี่ห้อไม่ได้เด่วหาข้อมูลมาให้นะคับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 20:52:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:52:04 ----------

แปลงหูยึดนี่พี่ว่าไม่ค่อยดีนะน้องจอน สู้หาโช๊คคู่หลังมาเปลี่ยนใส่จะดีกว่า

เเต่ถ้าไม่อยากเปลี่ยนโช๊คจิงๆก็หาของตรงรุ่นมาใส่ดีที่สุดนะคับ

รู้สึกปีกนกอลูมิเนียมของ EG3D จะมีอยู่ยี่ห้อเดียวเท่าที่ทราบเเต่จำยี่ห้อไม่ได้เด่วหาข้อมูลมาให้นะคับ

5. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    สงสัยน่าจะต้องทำตามที่พี่ๆว่าแล้วละครับ

หาของ EK มาใส่ดีกว่า กลัวทำไปแล้วจะเสียของเหมือนกัน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 21:57:01 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:56:45 ----------

สงสัยน่าจะต้องทำตามที่พี่ๆว่าแล้วละครับ

หาของ EK มาใส่ดีกว่า กลัวทำไปแล้วจะเสียของเหมือนกัน

6. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    หาของ EK มาใส่ดีกว่าครับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    หาของ EK มาใส่ดีกว่าครับ

8. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    อยากใส่เหมือนกันครับ..แต่เนื่องจากสภาพถนนบ้านเรา..เลยกลัวมันจะแข็งแรงอะครับ

:confused::confused::confused:

9. +-+-+- puRe -+-+-+

+-+-+- puRe -+-+-+ New Member Member

1,036
    15
    0
    ของอีโวก้อแปลงใส่กันนะแต่ส่วนใหญ่เอาโช๊คที่สไลท์กระบอกมาแปลง(เวลาเชื่อมจาได้ไม่มีผลกะโช๊ค)ของ eg ก้อน่าจะได้นะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้