ข้อควรรู้เมื่อรถหาย/ถูกทุบในห้างสรรพสินค้าหรือโรงแรม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Nott_EA, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Nott_EA

Nott_EA New Member Member

659
    12
    0
    > ถ้าหากเราเกิดรถหาย/ถูกทุบในห้างสรพสินค้า.....ต้องเข้าไปซื้อของในห้างแ ละเก็บใบเสร็จไว้เป้น
    > หลักฐานว่าเราเป็นลูกค้ามาใช้บริการของห้างฯ ถ้ารถหายก่อน
    > ก็วิ่งเข้าไปซื้อของซะ แล้วก็เก็บใบ
    > เสร็จไว้ซะ แนะนำว่าควรเป็นการซื้อในห้างโดยตรง
    > ไม่ใช่ร้านค้าที่มาเช่าพื้นที่เพื่อความชัดเจน
    > /แน่นอนของหลักฐาน
    >
    > ถ้าหากเราเกิดรถหาย/ถูกทุบในโรงแรม....เราต้องเช็คอินเข้าพักในโรงแรม
    > ถึงจะถือได้ว่าเป็นลูกค้า
    > ของโรงแรมอย่างชัดเจน....แล้วก็เก็บหลักฐานใบเสร็จรั บเงินการเข้าพักโรงแรมเอาไว้
    >
    > แล้วก็ฟ้องร้องผ่านสคบ. ไม่ว่าห้าง/โรงแรม จะให้บัตรจอดรถหรือไม่
    > หรือเขียนไว้ว่าไม่รับผิดชอบ
    > ทุกคดีที่มีหลักฐานชัดเจนอย่างข้างบนจะชนะหมดเลย

ปล.ได้มาจาก FW เมลล์ครับ

TankEk ถูกใจสิ่งนี้
  2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เคยรู้แล้วเหมือนกันครับ แต่ก็ขอบคุณที่มาช่วยกันบอกต่อ :D

3. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับ

4. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณคับ

5. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    รู้สึกว่าวงเงินชดใช้เยอะด้วยนะครับ

ตามกฎหมายผู้บริโภคใหม่เนี่ย

6. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    Thank...เป็นความรู้ดีคับ:cool:

7. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอบคุนจ้า

8. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    ขอบคุณคับ

9. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ขอบคุณครับ

10. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    เรื่องน้อยนิดที่มองข้ามไป
    แต่ยังไงก็ระวังกันด้วยคร้าบบบ

11. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ขอบคุณมากครับ
    เป็นความรู้ที่มักมองข้ามไป

12. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    น้องกรูก็มีสาระเว้ย
    สาระๆๆ
    ขอบคุณคาบ

13. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ขอบคุณน่ะครับ สำหรับข้อมูล

ลอง ตาม เข้าไปในนี้ดูครับ เรื่องรถหาย รถโดนทุบ พอได้ข้อมูลอยู่ :D

http://racingweb.net/forums/forumdisplay.php?f=25

14. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ขอบคุณมากครับ

15. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เยี่ยมเลยครับ

16. POWER NATT

POWER NATT New Member Member

20
    1
    0
    ขอบคุน มากต้าบบบ

ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้