กล่อง ecu b16a หรือ กล่องแต่ง ดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย akimotosoles, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    คือผมเพิ่งลง b16a auto มาแต่สุดท้ายช่างบอกว่า ecu ไม่ตรงรุ่นเลยต้องไปเอากับคนที่ชายเครื่อง คนขายบอกว่าตอนนี้ไม่มีของและไม่รุ้ว่าจะมีกล่องเข้ามาเมื่อไร เขาบอกว่าถ้าเราหาได้เขาจะให้เงินคืนแต่ผมยังหาไม่ได้อะครับพอจะรุ้มั้ยว่าหาได้ที่ไหน
    อีกเรื่องที่จะปรึกษาคือ เราเอาเงินที่เค้าจะคืนมาบวกเงินเพิ่มอีกนิดเปลี่ยนเป็นกล่องแต่งไปเลยจะดีมั้ย แต่ผมไม่มีความรุ้เรื่องนี้ลย เลยอยากหาผู้รู้มาช่วยแก้ปัญหาหน่อยครับ และกล่องแต่งดีกว่า กล่อง b16a ของมันเองมากน้อยแค่ไหนคุ้มมั้ยกับที่เราเพิ่มเงินเข้าไป และกล่องแต่งต้องใช้งบเท่าไรถึงจะจบ

2. KOB 1

KOB 1 New Member Member

13
    1
    0
    ผมเคยรู้มาว่าใช้กล่ง D15B มาใส่แทนได้ครับแล้วจูนเพิ่มนิดหน่อยครับให้แรงขึ้นได้ครับ

3. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    มีกล่อง สนใจ โทรคุยกันได้ครับ 084-333-5500

โมไว้แล้วหุหุ

4. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    เห็นร้านพี่ก่ำมีกล่องเพียบเลย ลองโทรไปถามดูนะครับ
    ราคาคงไม่แรง ร้านนี้ ชาวบ้านครับ ง่าย ๆ โทรเช็คร้านต่าง ๆ
    ก่อน แล้วค่อยตัดสินใจครับ

5. blue63

blue63 New Member Member

111
    10
    0
    กล่อง d15b ก็ใส่แทนได้ครับ แต่ถ้าเครื่องยังเดิมไม่ได้ทำเพิ่ม มันก็อาจเห็นผลไม่เยอะก็ได้นะครับแต่ถ้าหากหากล่องโมมาได้ในราคาไม่แรงก็ซื้อเก็บไว้เพื่ออนาคตก็ได้ครับ

6. akimotosoles

akimotosoles New Member Member

101
    1
    0
    ตอนนี้ใส่กล่องอะไรก็ไม่รุ้ วิ่งไม่ดีเลยเกียร์ D วิ่งไม่เกิน 160 เกียร์สองวิ่งไม่เกิน180

กลัวว่าเปลี่ยนกล่องมาแล้วก็ไม่มีอะไรดีขึ้น แถมกินนํามันอีกมากมาย

7. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ก็ลองใส่แบบเดิม ๆ ติดรถซิครับ ของผมได้ 180 -185 ก็ตัด ถ้าปลดล๊อค
    ก็ไหลได้อีก แต่พอละ แก่แล้ว ขับกินลม ชมวิว ดีกว่า ลองโทรไปถาม พี่ก่ำดู
    นะครับ กล่องอุ่นี้ เยอะมาก ๆ ขอบอก ราคาไม่แพงครับ นึกว่าจบแล้วนะเนียะ
    :)

8. อาจจะไม่ใช่ปัญหาที่กล่องก็ได้นะ แต่เป็นปัญหาที่เครื่องไม่สมบูรณ์หรือป่าว
    เพราะถ้ากล่องมีปัญหาจริง ๆ น่าจะมีไฟโชว์นะครับ

9. Peter98

Peter98 New Member Member

53
    7
    0
    ที่โม แร้วนี้กล่อง Power FC ป่าวคับเสี่ย.......:p:D

ลองเช็คความสมบูรณ์ ของเครื่องกะสายไฟ ดูก่อนก้อดีน่ะคับ ก่อนจะตัดสินใจไป ทำอย่างอื่น

10. นั่นน่ะสิ.....เจ้าของกระทู้บอกว่ารถวิ่งไม่ดี รถวิ่งดี หรือไม่ดี ไม่ได้อยู่ที่กล่อง
    อย่างเดียวนะครับ อาจจะมีปัญหาภายในระบบเครื่องยนต์ด้วย ลองค่อย ๆ ไล่
    ค่อย ๆ เช็คจากง่าย ๆ ไปก่อน เด๋วเปลี่ยนกล่องมาแล้วก็ยังวิ่งไม่ดี มันจะ
    ไม่จบเอานะครับ

11. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0

หุหุ ไม่เสี่ย หลอกครับพี่

มี 3 ใบ งะ กล่อง power fc กล่อง d15b b16a

ขายหมด เพราะ รถ วิ่งได้ แวว ตอนนี่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้