ช่วยชี้แจงการเกิดเสียงแบบนี้ทีครับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย อาร์ตวงQUAKE^_^, 10 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    เวลาที่ผมขับความเร็วเกิน 40 ขึ้นไป จะมีเสียงดัง
    มาจากข้างล่างด้านหน้าซ้าย ขึ้นเรื่อยๆ
    ขับช้าๆไม่เป็น พอเหยีบไป เร็วซัก 80 แล้วยกคันเร่ง ออกยิ่งดังครับ
    แต่พอแตะเบรคเงียบไปเฉย ยกเบรคออกเร่งดังเหมือนเดิม

ตอนแรกนึกว่า ลูกปืนล้อหน้า ให้ช่างดูแล้ว ไม่เสียครับ ยังดีอยู่

ส่วนตัวสงสัยลูกปืนเพลากลางหรือยอย ไม่ก็ เหล็กรัดท่อไอเสียหลวม

ช่วยทีครับกลัวแก้ไม่ตรงจุดงบบานปลาย

ขอบคุณครับ

2. aum

aum New Member Member

263
    1
    0
    ยอยกากบาทกับยางหุ้มเพลากลางอ่ะ
    ลองเปลื่ยนน่าจะหลวมแล้ว

3. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    เช็ค ที่ คาร์ลิบเปอร์เบรค เลย ครับ อาจ จะมีการ สึกหรอ แล้วเวลาวิ่ง จะมีการ สะเทือนและเกิดเสียง ดังได้ ส่วน บูชปีกนก+ลูหมาก ก็มีโอกาศแต่ เป็นไปได้ ยากมาก ครับ น่าจะเป็ฯ คาลิบเปอร์เบรค ครับ การบอกรายละเอียดของอาการเสียงดัง มีความสำคัญมากนะครับ ดัง นั้น คน ขับ ต้องแจ้งให้ละเอียดและเม่ยนยำการ วิเคราะจะผิดพลาดน้อย ตี๋ mpscar ถ้าวิเคราะห์ผิด ขออภัย ยังไงช่วยโพสบอหกหน่อยว่าหายไหม อิอิ

4. อาร์ตวงQUAKE^_^

อาร์ตวงQUAKE^_^ New Member Member

34
    0
    0
    ขอบคุณครับๆๆ จะได้พอจับทางถูกครับ ใครมีประสบการเยอะๆมาแชร์ทีครับ

5. mpscac

mpscac New Member Member

74
    3
    0
    ได้ผลไง ช่วยบอกด้วย อยากรู้ว่าเป็ฯที่อะไร ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้