สอบถามๆๆๆๆเรื่องเสียง OS กุ้งกิ้งๆๆๆๆๆๆๆๆหน่อยคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย art_obscene, 8 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    พอดีใส่คลัช OS มา ไม่ทราบว่า มันจะดัง กุ้งกิ๊งเลยมะคับๆๆๆๆๆๆ หรือว่าต้องรอสักพักนึง

เพราะพอดีผม เพิ่งใส่มาสดๆๆร้อนๆๆ แต่มันยังไม่ดังอะคับ

ขอบคุงคับๆๆๆๆๆๆๆๆ:cry::cry:

2. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    เท่าที่รู้ แต่ไม่รู้จริงป่ะว่า ยิ่งบาง ยิ่งดัง...

แต่ของผมที่เคยใส่ ORC หนา ประมาณ 3.9-4 มิล... มันดังแคร๊งงงงงงง...!!

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    1 แผ่น ดังน้อยกว่า 2 แผ่น 2แผ่น ดังน้อยกว่า 3 แผ่น

แต่ไม่ว่าจะกี่แผ่น ถ้า ผ้ายังหนาๆ อยู่ จะดังน้อย ครับ :D:D:D:D

4. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ถ้าดังกุ้งกิ้ง ๆ คือ คลัชใกล้หมด :D

5. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    มันเป็นอย่างงี้นี่เอง หุหุ

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของเพื่อนใส่ใหม่ๆก็ดังค่อยๆนะ

7. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ตอนนี้ผม ใส่ OS ก็ไม่ค่อยดังครับ

แต่ตอนใส่ ORC นี้โคตรดังเลย -*-

(ผ้ายังหนา ทั้ง 2 ลูกนะครับ)

ไม่รุ้ว่ารถคันอื่นเปนแบบผมป่าว

8. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    มันหน้าจะอยู่ที่แผ่นเหล็กที่รองระหว่างผ้าครัชไม่ใช้หรอคับ

ว่าร่องมันสึกมากน้อยหรือมากแค่ไหน ถ้าสึกมากก็ดังมาก

ไม่หน้าจะเกียวกับความหนาบางของผ้าครัชนะคับ

9. Poseidon

Poseidon New Member Member

397
    46
    0
    ORC ดังก่าคับ ใหม่เลยผ้าบ้างก่า OS ด้วย แต่ดังมากไม่ดี ผ้าจะหมด:cry::cry:

10. ตามที่นายเป็กว่ามาครับ

ความเห็นส่วนตัว นะครับน่าจะขึ้นอยู่กับเพลตมากกว่าครับ

แต่ผ้าหมดจะดังอีกอย่างอ่าครับแต่ดังเหมือนกันครับ

เอาง่ายๆดังคนละเสียง

ถ้าอยากให้ดังเจียร์ทิ้งนิดหน่อยอ่าครับกุ๊งกิ๊งสะใจผมก็เจียร์ครับ(ตามรูปเลยครับ)
    :D

Nunazaa ถูกใจสิ่งนี้
  11. Tum WINGS

Tum WINGS New Member VIP

331
    13
    0
    ยังงี้นี่เองงงง...

อิอิ

12. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ความดังมีประโยชน์ยังไงหรอครับ

13. ผมเอาไว้ขู่ครับ

เอาเข้าจริงๆวิ่งเป็นเป็ด ฮ่ะๆๆๆ
    :yield:

14. +โอ้RACING+

+โอ้RACING+ New Member VIP

1,280
    100
    0
    ตามที่กล่าวมาเลยครับ......เป็นไปได้หมด

15. art_obscene

art_obscene New Member Member

152
    3
    0
    ขอบพระคุน ทุกๆๆๆๆๆๆท่านคับ

16. smoothc3

smoothc3 New Member Member

7
    0
    1
    อันนี้เลย

17. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    กระทู้ความรู้ัอัพไปครับ

18. gsxr1127

gsxr1127 New Member VIP

117
    30
    0
    ความรู้คับ อัพๆ

19. wacharin39

wacharin39 New Member Member

0
    1
    0
    ตามนี้ครับ..อิอิ

:cool::rolleyes::eek::sad::)ของผมเคยใช้ OS 2แผ่น...เบิกใหม่ๆเลยครับ....ใส่แล้วก็ดังเลยครับ(ต้องเยียบครัชนะครับ)เสียงจะชัดใสกว่าOS 1แผ่น แต่ความแข็งเวลาเยียบครัช OS 1แผ่นจะแข็งกว่า OS 2แผ่นครับ.....
    เรื่องประโยชน์ การใช้งาน ครัชOS จับดีมาก เอียชๆๆๆ ถึงเกียร์4เลยครับ เหมาะสำหรับวิ่งควอเตอร์ไมล์ 402 เมตรมากครับ....แต่ถ้าใช้ขับเชอร์กิต...หรือ จิมคาน่าไม่เหมาะ มันจับดีเกินไป เพลาเอาไม่อยู่แน่นอน(ถ้าให้ดี ซื้อเพลาเก็บไว้ได้เลยครับ เวลาต้องการใช้จะได้ไม่ต้องวิ่งหา และเสี่ยงต่อการที่จะต้องซื้อของแพงครับ เพราะต้องการของเร็วๆ...อิอิ)

ปล. ผมเปลี่ยนเพลาไป 3ชุดแล้วครับ.....ใช้เวลา 8 เดือนครับ ขนาดไม่ได้ใช้งานประจำนะ

20. m230

m230 Member Member

463
    12
    18
    ผมว่ามันสัมพันธ์ กันนะครับ
    พอผ้าบาง เพลทก็สึกหรอไปด้วย เลยยิ่งดัง
    เพราะมีช่องว่างต่างๆเพิ่มขึ้น

:):):)

21. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ความรู้ดีๆๆทั้งนั้น

22. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อ ย่ า ไ ป เ จี ย ร์ มั น เ ล ย ค รั บ

เ ดี ย ว ร้ า ว ม า เ เ ล้ ว จ ะ เ ศ ร้ า

ข น า ด พี่ ที่ อู่ ใ ช่ ง า น ธ ร ร ม ด า ยั ง ร้ า ว เ ล ย

ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม ถูกใจสิ่งนี้
  23. chang

chang Well-Known Member Member

4,985
    57
    48
    ความรู้เลยครับ เอาไว้อ่านกัน

24. dogtown

dogtown New Member VIP

302
    9
    0

ท่าทางรถคุณมึงจะเป็น "เป็ด จรวด" :D

25. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0

ตามนี้ เลย :D:D:D:D

26. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    ถึงแผ่นเดียวก็น่ะจะดัง เพราะต้นกำเนิดเสียงมันมาจาก plate เหล็ก ที่เขี้ยวด้านนอกไปกระทบกับเรือนครัทช์ ยิ่งมากแผ่นยิ่งดังอย่างท่านบนว่ามา ไม่น่าเกี่ยวกับผ้าหน้าหรือบาง เพราะเหยียบครัทช์ไงแผ่นก็ต้องจากกับแผ่น plate ผมใช้ 3 แผ่นมีปัญหาเปลี่ยน ปั๊มครัทช์ประจำ ฝากวิธีแก้ไขสำหรับยามฉุกเฉินหากปั๊มครัทช์รั่ว ให้เข้าเกียร์ 2 แล้วสตารท์เครื่อง ลากจนรถวิ่งได้ แล้วพยายามหาร้านที่ใกล้ที่สุดเปลี่ยนปั๊มครัทช์ แต่หากเจอะรถติดก็แย่หน่อย

27. JOHN_VTEC

JOHN_VTEC New Member Member

475
    7
    0
    แล้วผ้าคลัท หรือชุดโอเวอร์ฮอล ของ OS เบิกได้ที่ไหนบ้างครับ...?

28. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    ไม่ดังอะดีแล้ว อิ อิ

29. kanfitge8

kanfitge8 New Member Member

42
    1
    0
    อยากทราบเช่นกันครับ

30. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ของผม ORC SinglePlate ดังสนั่นหวั่นไหวครับ :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้