เฮดเดอร์แบบเหล็กกับแบบสแตนเลส ต่างกันไหมครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย earzy, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ในด้านการใช้งานอะครับ ทราบราคาด้วยก็จะดีมากครับ ขอบคุณครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ถ้าด้านการใช้งานผมว่าไม่ต่างนะ
    แต่ถ้าด้านความสวยและเสียง
    มันต่างกัน

3. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    ต่างกันเยอะคับ
    แนะนำเก็บเงินซื้อของยุ่นมือสอง
    ถึงจะแพงกว่าแต่คุ้มในระยะยาวคับ

4. earzy

154
    2
    0
    แบบเลสเพราะกว่าใช่ป่าวครับ

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ผมว่าต่างกันที่ความสวยงามอะครับ

6. การใช้งานคงไม่ต่างกันมาก นอกจากสแตนเลสชอบร้าวตรงรอยเชื่อม
    เพราะเชื่อมแบบเรียงเม็ด ความแข็งแรงคงจะสู้แบบเชื่อมเหล็กไม่ได้

ที่ต่างกันชัด ๆ น่าจะเป็นความสวยงาม และราคาขายต่อครับของนอกซื้อ
    มาใช้ อย่าให้บุบ อย่าให้แตก ซื้อมาเท่าไหร่ ขายต่อก็ไม่ขาดทุน

7. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    ขอถามต่อครับ น้ำหนักนี่เป็นความต่างมั้ยครับ มันหนักต่างกันมากรึเปล่าครับ

8. spuknic

spuknic New Member Member

501
    52
    0
    อยากได้แบบเลสมั่งแต่ตังไม่มี.ใส่แล้วคงจะเงาดี
    ใส่แบบเหล็กมาก็หลายปีและ

9. 2jTec

2jTec New Member Member

132
    7
    0
    เสียงไม่ต่างกันครับ

นอกจากอุปทาน

10. earzy

154
    2
    0
    แล้วราคาเปนไงมั่งครับ

11. แล้วเดินท่อเลสเสียงแตกต่างกันเยอะมั้ย

12. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    เลสระบายความร้อนได้ดีกว่าครับ อากาศไหลดีกว่าครับ สวยกว่าด้วย ราคาขายต่อดีกว่าด้วย(ของยี่ปุ่นนะ)
    ส่วนเหล็กระบายความร้อนได้ช้ากว่า อากาศไหลได้ช้ากว่า สวยน้อยกว่า ราคาขายต่อถูกกว่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้