ปกติรถญี่ปุ่น...มีกรองอากาศที่เข้าจากช่องใต้ที่ปัดน้ำฝนไหม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย BOZZ SPEED, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. BOZZ SPEED

BOZZ SPEED New Member Member

40
    0
    0
    พอดีว่าวันนี้เผลอกดปุ่มหมุนเวียนอากาศ(ปุ่มลูกศรหมุนวนในรถ) แล้วเหมือนมีใบไม้หรืออะไรถูกดูดเข้ามา กลัวมันจะบินมาตันที่คอยล์เย็นกับพัดลมแอร์อ่ะ หรือว่าจิงๆแล้วมันมาไม่ถึงเพราะมีกรองคอยกั้นอยู่ตรงปากทางเข้าอ่ะครับ

จะไปร้านถอดตู้มาทำความสะอาดดีไหม?

2. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ไม่มีครับ...
    เป็นบานพับปิดเปิดไฟฟ้า
    ถ้ารื้อแผงมา ก็ทำการปิดเลยครับ....
    ใบไม้มันไปอยู่ที่ตู้แอร์เต็มเลย...ฝุ่นเก็บสะสมกลายเป็นโคลนเลย....
    ปล.วัสดูที่ปิด ต้องแข็งหน่อยนะ ถ้าใช้แผ่นยางพลาสติก ถุงพลาสติก
    จะเกิดเสียงสั่นๆ กระพือได้.....

3. jodmaru

jodmaru New Member Member

107
    0
    0
    รถมิตซูท้ายเบ้นส์ใช่มั๊ยครับ

ถอดพัดลมโบเออร์ใต้ตู้แรกสีขาวฝั่งคนนั่งออกมาก้อจะเจอสิ่งแปลกปลอมที่ตกลงมาแล้วครับ

ถอดง่ายๆใช้ไขควงสั้นๆไขน๊อต3ตัวเอง

4. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  5. ถ้าได้มีโอกาสรื้อเอาซิลิโคนยิงปิดถาวรไปเลยครับแล้วดึงสลิงออก

6. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เท่าที่รื้อดูทั้งรถนอกและรถบ้านเรายังไม่เห็นรุ่นไหนมีเลยครับ

7. ฟรีสเซอร์

ฟรีสเซอร์ New Member Member

59
    0
    0
    ปิดเลยคับจะได้ไม่มีกลิ่นนอกรถเข้ามาด้วย

8. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าเป็นแผ่นปิดเปิดให้อากาศข้างนอกเข้าล่ะก็ ถ้าไม่ได้เปิดนานๆ อย่าไปกดเปิดเด็ดขาดเลยนะครับ พอดีไปขับรถน้อง ไม่เคยเปิดให้อากาศภายนอกเข้าเลย พอกดปุ๊บเสียงกุกๆๆกักๆๆตามมาเลยครับ

สรุปใบไม้ เศษฟาง ขี้ดิน เศษหญ้า เข้ามาอยู่ในพัดลมแอร์ในรถเต็มไปหมด (เค้าเรียก Blower รึเปล่า?) เปลี่ยนตู้แอร์ใหม่อีก (ไม่รู้เกี่ยวกับที่ใบไม้มันเข้าไปรึเปล่า)

:cry:

9. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    เกบข้อมูล

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้