เปลี่ยนฟร์อน เอง ทำไงดี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย bilo, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bilo

bilo New Member Member

14
    0
    0
    รบกวนพี่ๆสอนวิธีถอดกรอบแอร์หน้าคอนโซลด้วยคับ แบบว่าซื้อฟร์อนมาจะเปลี่ยวเอง ไม่รู้จะรื้อยังไง ช่วยด้วยคับพี่ๆ

2. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    อืม อยากรู้เหมือนกัน

3. 10 SEC.

10 SEC. New Member Member

577
    26
    0

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ตัวกันกวน ที่ติดอยู่กับฟร้อนเดิม เอาไว้ด้วยนะครับใส่กับฟร้อนใหม่

5. MugenTypeR

MugenTypeR New Member Member

1,531
    152
    0
    ถ้าที่เค้าเรียกว่าโช๊คหรือคอยล์กันกว่า ผมว่าเอาออกน่าจะดีกว่าครับ อุปกรณ์พวกนี้ทำให้คุณภาพเสียงลดลงครับ

เดินสายแบตฯใหม่ เดินสายกราวด์ดีๆ จัดแมชชิ่งให้ถูกมันก็ไม่กวนแล้วครับ

6. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0

ถูกต้อง เลยครับ มันไปลดคุณภาพเสียงทำให้เวทีเสียงหุบ เสียงแห้ง
    แข็ง ไม่ไพเราะครับ

เดินสายแบตเส้นใหญ่สุด และ ถ้าอยากให้ฟร้อนท เสียงดีขึ้น ให้หาตัว
    เก็บประจุ 250000 ฟารัด มาใส่คร่อม ลงไป เพื่อสำรองไฟเลี้ยงเพาวเวอร์ใน
    ตัววิทยุครับ คราวนี้ เวทีเสียงก็เปิดจากซ้ายไปขวา สุงต่ำ การย้ำเน้นหนักเบา
    ความอิ่ม ฉ่ำ พริ้ว จะมาเองครับช่วงสวิงของเสียง จะปลดปล่อยได้ดีขึ้นครับ

เพิ่มเติม ใส่คอยแยกโรตารี่มาแล้ว เหมือนเพิ่มตัวเก็บประจุเลยครับ รู้สึก
    เลยว่า เสียงทั้งระบบ อิ่ม ควบแน่น รายละเอียดเพิ่มมากขึ้น ย้ำหนัก เบา อ่อน
    แก่ ฉ่ำหวาน ดีขึ้นมากเลยครับ

ขอบคุงคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้