เคยเปิดเก๊ะ แล้วหาของไม่เจอไหมครับ ลองดูD.I.Y นี้ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย virus_x, 23 มีนาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    คือเรื่องมีอยู่ว่าเวลาผมหาของในเก๊ะ ไม่ว่าจะเป็นกลางวันหรือยึ่งถ้ากลางคืน มองไม่เห็นของในเก๊ะเลยครับ ต้องคอยเอาโทรศัพท์ มาส่องเป็นไฟฉาย ก็เลยจุดประกายจากไฟส่องเท้า ก็ทำอยู่ประมาณ 1 ชั่วโมงก็ได้อย่างที่เห็นครับ

เผื่อใครอยากนำไปทำกับเจ้า NV ตัวโปรดก็ได้ครับ แนบวงจรการทำมาด้วยครับ

เจาะคอนโซลด้านขวาแล้วเอาสวิทช์ สามทางชนิด NO/NC หรือ แบบกดดับปล่อยติด
    (เวลาปิดเก๊ะจะได้ดับ เหมือนสวิทช์ประตู) แล้วต่อตามวงจรเลยครับ

เอาแผงหลอดไฟ ติดเข้ากับแกนด้านหลังกับที่ล็อกเก๊ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2009
  2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ขยันจริงๆนะครับ จะหรูเกินรถยุโรปแล้ว อิอิ ขอบคุณมากๆสำหรับความคิดเก๋ๆ

3. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    ไอเดียดีมากๆ

ถามหน่อย ไฟแบบนี้คุณเอ็กซื้อที่ไหนอ่ะครับ

4. PK-POWER

PK-POWER New Member Member

136
    8
    0
    สุดยอดตรงสวิตซ์ นี่หละครับ ไอเดียดีมากๆๆ

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เจ้าพ่อ DIY. คนใหม่ของบอร์ด:D:D

6. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
  7. virus_x

virus_x New Member Member

483
    3
    0
    ผมซื้อที่บ้านหม้อครับ 35 บาทครับ มีให้เลือกเพียบเลย

8. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    อ่อ .. หลอด เป็น แถวๆ .. แบบนี้ ที่ ศรีวรจักร .. และ คลองถมเซ็นเตอร์ .. เพียบ ราคา แล้ว แต่ ร้าน ครับ
    ผมสอยมา ถูกสุก 50 บาทครับ ..

แบบนี้ ดีครับ .. มี ตัวC ให้ ด้วย .. ช่วย ถนอม หลอด

9. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ขยันจริงๆ :):) ต่อไฟหลายๆอย่าง ถ้าต่อฟิวส์เพิ่มด้วย ก็ดีนะครับ เป็นห่วง :):)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 มีนาคม 2009
  10. Kc1.6SLX

Kc1.6SLX New Member Member

520
    2
    0
    ชั่งคิดจริงๆ

11. sorawas

sorawas New Member Member

692
    17
    0
    ช่างคิด ช่างทำ ช่างขยัน good

12. hlom

hlom New Member Member

300
    10
    0
    แล่ม เลยพี่ เดียวลองมัง

13. gon

gon New Member Member

21
    1
    0
    ไอเดียดีครับ สุดยอด

14. pech เชียงราย

pech เชียงราย New Member Member

23
    0
    0
    เจ๋งดีครับ เดี๋ยวลองทำมั่ง

15. youngfriend

youngfriend New Member Member

5
    0
    0
    มีแต่แก๊ะเจ๊งเปิดไม่ได้ >__<' เศร้าเลย!!

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้