ขอคำแนะนำจากเพื่อนสมาชิกครับ เรื่องสวิทซ์กระจกและควันรถเข้าห้องโดยสารครับ

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย sonshiro50, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sonshiro50

sonshiro50 New Member Member

2
    0
    0
    ขอคำแนะนำจากท่านสมาชิกอาวุโสหน่อยครับ
    1 . สวิทส์กระจกไฟฟ้าข้างประตูซ้ายเสียครับ เลยทำให้คอนโทรลจากฝั่งคนขับไม่ได้ด้วย พอจะหาได้ที่ไหนบ้างครับ
    2. ตอนนี้เวลารถติดควันรถคันหน้าเข้ามาในห้องโดยสารมากเลยครับกดปุ่มที่ไม่ให้อากาศภายนอกเข้ามาไฟขึ้นตามปกติแต่กดหรือไม่กดก็ไม่ต่างกันเลยครับ

ขออนุญาตท่านผู้มีประสบการณ์ให้คำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    1.ซ่อมได้ครับที่อู่ช่างเจ ที่เต้นท์ฟีฟ่า ถนนกาญจนาภิเษก เลยชมรมชาวใต้ไปพักนึง หาเปลี่ยนยากครับ
    2.อันนี้ขอบช่องอากาศมันยุ่ยหมดแล้วครับ แก้ได้โดยการปิดไปเลย ให้ร้านแอร์ทำให้ได้ครับ

3. sonshiro50

sonshiro50 New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณ คุณ Anankhet มากครับผม เพิ่มเติมอีกนิดนะครับ กรณีเดิม

1. ผมไปที่ร้านทำกลอนและกระจกรถ แถวบ้าน ชื่อร้านตี๋ใหญาเมืองนนท์ เค้าปล้ำกับสวิทซ์ข้างซ้ายอยู่ประมาณ 2 -3 ชม. เริ่มต้นจากมันเน่าแล้ว(ศัพท์ที่ช่างพูด 555) แล้วเค้าก็ใช้สายไฟมาเชื่อมต่อจนมันใช้ได้ แต่ไม่สามารถคอนโทรลจากฝั่งคนขับได้ ปัญหาตอนนี้คือเวลากดแป้นให้กระจกขึ้นหรือลงปุ่มมันเหมือนไม่ไปแตะแผงวงจร แต่ถ้าถอดแป้นออกแล้วกดที่แผงวงจรกระจกก็สามารถขึ้นลงปกติครับ เห็นเค้าพยายามอยู่นาน ทั้งตัดเอาฝากระป๋องโซแนคมารอง เพื่อให้เวลากดแล้วไปแตะแผงวงจรก็หนาไปอีก เลยคิดว่าจะหาตัวใหม่ใส่ไปเลยครับ
    2. สำหรับเรื่องอากาศเข้านี่เด๋วลองไปหาช่างแอร์ดูครับ ช่องมันจะอยู่ตรงช่วงไหนครับขอเป็นความรู้นิดนึงครับ

ปล. ผมใช้ nx มาประมาณ 2 ปีแล้วครับ เริ่มจากเฉย ๆ เพราะเป็นรถเล็ก ๆ ส่วนตัวชอบรถใหญ่ ๆ แต่นานเข้านานเข้าก็เริ่มรักโดยไม่รู้ตัว จากที่เคยคิดว่าจะขายซื้อรถใหม่ ตอนนี้เปลี่ยนมาเป็นอยากเก็บไว้แล้วแต่งให้ใช้งานดีๆ สวย ๆไปเลย อีกประมาณ 3-4 เดือนน่าจะเริ่มโปรแกรมโมครั้งใหญ่ทั้งภายนอกถายใน ยังไงก่อนเริ่มจะขออนุญาตมาปรึกษาเพื่อน ๆสมาชิกอีกทีนะครับ
    ขอบ๕ร๕ณํฐ

4. Gtirnx

Gtirnx Member Member

116
    1
    18
    ลองส่ง สวิทซ์ มาให้ผมเพื่อ ซ่อมได้ ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้