คู่มือซ่อม NX

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย bad to the bones, 20 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    คือแบบว่า เคยลองตะลุยๆๆไปตามเว็ป NX ต่างๆ แล้วไปเจอเว๊ปที่ เขาเอาคู่มือซ่อมแซมดูแลมาแจก มันเป็น PDF File ผมก้เลยไปดูดมาลงเครื่องใว้ มีรายละเอียดทุกอย่างสามรถเปิดตำราแล้วรื้อรถตามนั้นได้เลย มีรายละเอียดตั่งแต่ วิธีสตาร์ทรถ แอร์ ระบบไฟฟ้า ประปา ช่วงล่าง ช่วงบน ตัวถัง ฯลฯ ไปจนถึงวีธีถอดเครื่องยนต์ออกมากองเป็นเสี่ยงๆ
    ในนั้นมีเครื่อง B15 B15 แล้วก้ ตระกูล2000 โบ...
    รายละเอียดต่างๆ บอกใว้ละเอียดจริงๆ Fileนึง จะมีเป็น 100ๆหน้าเลย
    ผมไม่รู้ว่าใครเคยมีหรือใครอยากได้บ้าง..
    ครั้นจะเอาลิ๊งค์มาให้ เว็ปนั้นก้หายไปแล้ว

ผมว่า ถ้าพรุ่งนี้ได้ไปหน้า ม.หอการค้า ผมกะว่าจะเผาลงซีดีติดมาสัก2ชุด...

ถ้าใครต้องการก็บอกๆมานะครับ

2. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    จำได้ว่าผมเคยไรท์ลงซีดีแจกเพื่อนๆไปแล้วหนนึง เอามาด้วยก็ดีครับ เผื่อใครยังไม่มี

3. birdkung_nx

birdkung_nx New Member Member

273
    4
    0
    ผมอยากได้ครบพี่จัดส่งเชียงใหม่ได้มั้ย อยากทราบการประกอบ ลิ้นหน้า เอ็นเอ๊กซ์ ตัวนิกครับ ที่มีไฟตัดหมอก

4. bad to the bones

bad to the bones New Member Member

121
    0
    0
    ได้เลยๆๆ
    ส่งให้ได้ เอาที่กบดานมาสิ แล้วจะส่งไปให้

5. birdkung_nx

273
    4
    0
    นายพรพต เบญจพรพงศ์
    บมจ.อสมท สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 23
    โรงแรมเชียงใหม่ออคิด ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

ขอบคุณครับพี่

6. gartoony

gartoony New Member Member

7
    0
    0
    ขอด้วยคนค่ะ
    กรรณิการ์ อำตระกูล
    218/1 ม.10 ต.บางพระ
    อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

จะทันมั้ยน้า
    ขอบคุณค่ะ

7. tonpangya

tonpangya New Member Member

151
    0
    0
    ขอผมซักชุดครับผม
    วรพจน์ ฉัตรธรรมนาท
    32 ซ.8 ถ.ศรีสมุทร ต.ปากน้ำ อ.เมือง จ.สมุทรปราการ
    10270
    รบกวนด้วยน๊ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

8. birdkung_nx

273
    4
    0
    ยังไม่ได้เลยพี่

9. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    จัดไปครับ ผมมีติดรถอยู่ 5 แผ่น

10. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    ป๋าอ๊อด......................ด

ผมว่าลิงค์ไว้ในนี้ก็ดีนะเพ่ ง่ายต่อการเอาไปใช้งานคับ

ขอบคุณคับ

11. Anankhet

1,282
    5
    38
    งั้นผมต้องหาที่อัพโหลดก่อนครับ

12. Singha.com

Singha.com New Member Member

86
    2
    0
    แจ่มมากๆๆ.......มันต้องอย่างนั้นเลยป๋าอ๊อ..............................ด

13. bad to the bones

121
    0
    0
    กรรณิการ์ อำตระกูล
    218/1 ม.10 ต.บางพระ
    อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี

อยู่ใกล้ๆกันเรย แวะไปให้ที่บ้านก็ได้นะ

ฟ่อๆๆๆๆๆ

14. Anankhet

1,282
    5
    38
  15. nissun.nx

nissun.nx New Member Member

4
    0
    0
    ขอด้วยครับ nx ลำปาง ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงล่วงหน้าครับ
    อ.วิทยา วงศ์คำแน่น
    โรงเรียนลำปางกัลยาณี ต.สวนดอก
    อ.เมือง จ. ลำปาง 52100

16. bad to the bones

121
    0
    0
    น้าอ๊อด ส่งให้เบิร์ดไปยังอ่ะ
    ซองยังอยู่ในลิ้นชักโต๊ะผมเรยยย

เด๋วส่งไปลำปางให้

17. Anankhet

1,282
    5
    38
    งั้นเดี๋ยวผมส่งให้เบิร์ดเองครับ

18. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    ขอผมด้วยครับ ขอบคุณครับ

19. Anankhet

1,282
    5
    38
    ได้ครับๆ

20. ขอด้วยคนครับ

ผมจะติดต่อได้ไงอะครับช่วยหน่อยเถอะครับ
    ตัน
    14/1 ม.6 ต.บางปลา อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
    ผมมี NX อยู่ 1 คันคิดว่าระบบไฟคงปัญหาครับสงเคราะห์ผมหน่อยเถอะครับ

21. Anankhet

1,282
    5
    38
  22. birdkung_nx

273
    4
    0
    นายพรพต เบญจพรพงศ์
    บมจ.อสมท สาขาเชียงใหม่ เลขที่ 23
    โรงแรมเชียงใหม่ออคิด ถ.ห้วยแก้ว ต.สุเทพ
    อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50000

พี่ผมก็ยังไม่ได้เลยอะ เศร้า

23. Anankhet

1,282
    5
    38
    เดี๋ยวจัดให้

24. momo234

824
    6
    0
    พี่อ๊อดครับวันมิตติ้งผมจะไปรับของที่จองได้เปล่าครับ

25. Anankhet

1,282
    5
    38
  26. momo234

824
    6
    0
    ขอบคุณครับพี่อ๊อด

27. vbq

vbq New Member Member

1
    0
    0
    ยังเหลือบ้างป่าวคับ ถ้างั้นขอซักแผ่น
    เริงชัย ราธาชัยนนท์
    494/1 ประชาอุทิศ37 บางมด ทุ่งครุ
    กทม.10140

28. wat1416

wat1416 New Member Member

82
    0
    0
    ขอด้วยครับพี่ออ็ด

ผมขอไปรับที่คลอง5นะครับพี่ออ็ด:)

29. Anankhet

1,282
    5
    38
    เรียกผมงี้เดี๋ยมผมก็อายุสั้นหรอกครับ

ขอด้วยคนครับ

ผมชื่อ :ต้น
    ขับ NX สีแดงอยากได้ด้วยครับตอนนี้เพิ่งได้รถมาระบบไฟโดนแปลงหมดเลยผมจแปลงกนลับเป็นเหมือนเดิมครับรบกวนแนะนำอู่ที่สามารถตรวจเช็คเครื่อง(โดยเฉพาะกล่อง ECU)
    14/1 ม.6 ต.บางปลา อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540
    ขอขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้