ซอยข่อยแน่........

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Super Colt, 31 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    พอดีคิดว่าจะย้ายออฟฟิตอ่ะ อยากได้แถว Town in town นวลจันทร์ หรือไม่ก็เกษตรนวมินทร์อ่ะ

ใครพอจะหาเวป หรือผ่านไปเห็นที่เขาให้เช่าบ้างไหม ซอยข่อยแน่ ก่อนสิ้นเดือน กพ. นี้นะ ถ้าไม่ได้ คงต้องอยู่ที่เก่า สัญญาใกล้จะหมดแล้วอ่ะ

ปล. ธุระฮะ ถ้าจะกวนไปกระทู้อื่นก่อนนะฮะ :D :D

2. 4A-GEU

4A-GEU Member Member

581
    13
    18
    ลองหาดูในเว็บพวกขายบ้านอ่ะพี่ น่าจะพอมีอยู่บ้างน่า :cool: :cool:

3. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
    พี่ๆ ในซอยนวนจันทร์เก่า อ่ะคับ เลยหน้าหมู่บ้านปริญสิริที่เพิ่งสร้างใหม่ไปทางวัดนวนจันทร์ก่อนถึงอยู่ช่วงเดียวกับวัดเลยคับแต่อยู่คนล่ะฝั่ง เลยโค้งไปอีกนิดนึง ซ้ายมือผมเหน ผมเหน home officeใหม่ๆ เพิ่งสร้างเสร็จอ่าคับแล้วเค้าก็ปล่อยให้เช่าอ่ะคับ ส่วน town in town ผมเคยเห็นด้านหลัง เลยอ่ะคับ เลยร้านขายข้าวเกือบท้าย ซอยไปอีกอ่ะ (ซอยสุดท้ายแล้วเลี้ยวซ้าย) เหนมี อยู่ข้างหน้า1ตึก และท้ายๆซอยเลย 1 ตึกคับ และส่วนข้างหน้า town in town ก็มีคับ ประมาณ ซอย 3-5 แต่ ตอนนี้ไม่มั้นใจ แต่ในซอยนวนจันทร์เก่ามีแน่นอนคับผม แต่ ไม่ทราบราคาให้เช่าแต่ รับรองว่า มันใหญ่และหรู และก็ มีที่จอดรถเยอะจิงๆ (บริษัทญาติผมก็อยู่แถวนั้นฮิฮิ) ลองดูน่ะคับ ส่วนตึกแถวๆ town in town ตึกอยู่ฝั่งเดียวกับ sc park และ แถวๆร้านโชคดีติ่มซัมอ่ะคับ ที่เหนสวยๆมันเริ่มทรุดแล้วคับ

4. John <<GooD-oLd-CaR>>

John <<GooD-oLd-CaR>> New Member VIP

1,927
    89
    0
    ที่อาร์มบอกมาทั้งหมด พี่จัดให้ไอ้บีมันหมดแล้วและมันก้อไปดูหมดแล้วครับ
    สรุปว่ายังไม่ได้อยู่ดี อิอิ

5. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    แนะนำว่ะ ถ้ามีทุนซักหน่อยนะ เอาไปดาวน์ตึกซื้อเป็นชื่อมึงเอง ตึกเก่าก็ได้ดูสภาพดีๆ แล้วก็เอาค่าเช่าที่บริษัทต้องจ่ายทุกเดือนมาเป็นค่าผ่อน เพราะยังไงบริษัทก็ต้องเสียค่าเช่าอยู่แล้ว ก็ให้เช่าตึกมึงเองไม่ดีกว่าเหรอ ดีกว่าไปจ่ายให้คนอื่น เกิดไม่ได้เช่าต่อผ่อนเองไม่ไหวก็ขายดาวน์ไป
    ทำดีๆได้เยอะนะ ข้างบนนอนได้หรือให้เช่าก็ได้ ตั้งตู้กดน้ำไว้หน้าตึกได้ วันไหนมึงโดนไล่ออกจากงานก็ยังมีตึกเหลืออยู่ให้คนอื่นเช่า เก็บไว้ทำ เซเว่น เปิดร้านขายข้าว เปิดร้านเหล้า ร้านเครื่องซักผ้า

จำตอนก่อนกูไปอังกฤษได้ป่ะ ขาย200SX แล้วกูไปดาวน์คอนโดไว้ให้คนเช่า ตอนนี้ผ่อนหมดแล้ว ก็ยังเก็บค่าเช่าได้พอกินไปวันๆไม่อดตาย
    ถ้าตอนนี้ยังไม่มีทุนก็หาที่เช่าแบบเดือนต่อเดือนไปก่อน ที่ตามที่มึงบอกกูไม่ค่อยได้ไปแถวนั้นว่ะ แต่ถ้าปากซอยบ้านกูอ่ะ เยอะเลย เพราะผับมันเลิกไปหมดแล้วตอนนี้ห้องว่างเต็ม ห้องใหญ่ดีด้วย มีที่จอดรถ
    ถ้าไม่ต้องการออฟฟิตใหญ่มากเช่าออฟฟิตของบ้านกูก็ได้ ตบแต่งแล้วมีโต๊ะทำงานมีแอร์ทุกอย่างครบ แค่เดือนละ 6,000 บาท

6. Super Colt

Super Colt New Member Moderator

2,980
    11
    0
    มีตังทำไปแว้วววววเพื่อน

7. wasinarm

wasinarm Member Member

325
    0
    16
  8. Potato 1.6GT

Potato 1.6GT New Member Member

898
    5
    0

มิน่า เงาะแม่งเหลือ.........เด๋วขับ audi เด๋วขับ E36...........

แต่เห็นด้วยกะมันหว่ะ ถ้าเอาถูกหน่อยไม่ลองเข้ามาดูแถวๆโชคชัย 4 วะ เห็นอยู่หลายที่เหมือนกัน

9. ท่านรอง

ท่านรอง New Member Member

184
    0
    0
    บ้านมึงดิบี
    ชั้นล่างอ่ะมันกว้างพอที่จะทำได้นะโว้ยจัดแบบโฮมออฟฟิตก้ได้
    แล้วก้ไม่ต้องเดินทางด้วย

10. clubxxx

clubxxx New Member Member

410
    0
    0

5555

บอกมันไปแล้วแบบนี่ อ่ะ

มันบอกว่า ยี่ปุ่นไม่ชอบ

11. Super Colt

2,980
    11
    0
    ทำได้กูทำไปแว้วววววว

เด๋วรอกูทำเองดิ เอาบ้านทำออฟฟิตแน่นอน :D :D

ขอบคุณมากครับ อาร์ม แต่ที่ของอาร์มแต่ล่ะที่หรูๆทั้งนั้นเลย พี่ไม่ไหวครับ แต่ขอบคุณครับ:D :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 กุมภาพันธ์ 2007
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้