คุณเพื่อนๆทั้งหลายครับ.........มีใครรู้เรื่องถังพ่นโฟมมั่ง

การสนทนาใน 'Good Old Car' เริ่มโดย Ken_Master, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Ken_Master

Ken_Master New Member Member

106
    2
    0
    คือกระผมจะเปิดร้านล้างรถ.........เป็นงานเสริม

ถังที่ขายทั่วไปมันดูบางๆเกรงว่าจะไม่ทน....ใหนๆเครื่องมือก็เต็มโรงงาน

แต่ไม่รู้ภายในมันเป็นไง............ใครรู้ช่วยที

ช่วงนี้การเงินไม่เข้าที.........อะไรๆก็พากันแย่.........ระวังเรื่องการเงินกันบ้างนะคุณณเพื่อนๆทั้งหลาย:sad:

2. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    เดี๋ยวรอพวกทำล้างรถทั้งหลายทั้งเคยลทำและเลิกทำไปแล้ว มาตอบละกันคร้าบพี่KEN คงหลังวันจันทร์ละมั้ง :)

3. LBGT

LBGT New Member Member

3,305
    20
    0
    อย่างน้อย ก้อ 2-3 คนแหละคับ น้าเคน ที่ตอบคำถามนี้ได้แน่ๆ ;) ;) ;)

4. JZGE

JZGE New Member VIP

855
    57
    0
    มีคนรู้...แต่มันไม่มา

แก้ไขล่าสุด: 11 พฤษภาคม 2009
  5. Marky

Marky New Member Moderator

1,819
    12
    0
    :D ... รอก่อนน่ะลุงเคน เด๋วมันก็มา มันกำลังง่วนอยู่ครับ

ปล. อังคารที่ 19 จะไปนอนโคราชคับ...อิอิ

6. Ken_Master

106
    2
    0

มาแล้วก็โทรมาล่ะ.........อยากประหยัดที่นอน.....ก็เชิญที่บ้านนะ(แต่ไม่มีที่เที่ยว):cry:

พิกัดGPS......N14*43.629.............E102*00.814:mad:

7. JZS133

JZS133 Member Member

520
    4
    18
    ของผมที่ใช้ ภายในมันก็เป็นถังเปล่าๆนี่แหละครับ

หลักการทำงานของมันก็คือ ใส่โฟม ใส่น้ำ แล้วปิดวาล์วด้านบน เปิดลมเข้าไป ใส่น้ำมันตีกับโฟม
    แล้วก็เปิดวาล์วออก เพื่อฉีดโฟมครับ

ถ้าจะทำเอง ต้องใช้พวกวาวล์วดีๆหน่อย เพราะจะต้องใช้แรงดันลมมันค่อนข้างสูงในการตีโฟม
    ใช้วาล์วไม่ดี เด๋ววาล์วก็พังครับ :D

ส่วนตัวถังโฟม ก็ต้องเป็นสแตนเลสแน่นนอครับ

8. LBGT

3,305
    20
    0
    แหม่เข้าใจได้ชัดเจนเร้ยยยยยย :) :) :)

รูปสวยมาก เต๋า ชอบๆๆ ;) ;) ;)

9. JZGE

855
    57
    0
    โอ้ว.!!!!! มายก๊อด.......แวนโก๊ะ.....กลับชาติมาเกิดอีกครั้งในเวบนี้.......

10. Ken_Master

106
    2
    0
    :D..........ก็นึกอยู่ว่าทำไมเวลาเคาะเสียงมันดูโปร่งๆ

อิอิอิ............เบบนี้ก็ไม่น่ายาก........แต่ยังสงสัยว่าโฟมกะน้ำ

จะผสมกันยังงัยหรือว่าทางลมเข้า.............ท่อมันจะลงลึกไปที่ก้นถังรึเปล่า

ถึงมาร์ค........ดูดบุหรี่หรือเปล่า.......ถ้าดูด......"จะหาเนื้อไว้รอท่า:D"

11. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... ถึงน้า KEN บุหรี่อ่ะดูดครับ

แต่ไม่ดูดเนื้อ แต่ จาเอาเนื้อสด มาดูดและดัน...อิอิ

ปล. น้าครับให้มาร์คโทรไปหา แต่ผมม่ะมีเบอร์น้าครับ

12. LBGT

3,305
    20
    0
    ดูด และ ดัน LOL LOL LOL

13. JZGE

855
    57
    0

คุณมีสิทธิ์พูด....แต่ทุกอย่างที่คุณพูด.....จะเป็นหลักฐานในชั้นศาลต่อไป

14. JZS133

520
    4
    18
    มาร์ค นายแน่มาก :D:D:D:D

15. Ken_Master

106
    2
    0

ทำไมจะไม่มี..........ก็ตอนที่รถหายใหม่ๆ........โทรไปคุยก็ยังบอกกันอยู่ว่า....จะMemเบอร์ไว้มิใช่รือออออออออ:cry:

16. Marky

1,819
    12
    0
    :eek: ... แฮ่ะๆ แบบว่า น้า KEN ครับ เบอร์ของน้าอ่ะ มาร์ค จดไว้ในเครื่องไม่ได้ใส่ในซิม
    แล้วปัจจุบันเปลื่ยนโทรศัพท์แล้วอ่ะน้า เบอร์โทรของน้าก็ไม่ได้มาด้วยครับ...แฮ่ะๆ

แบบว่า ขออีกครั้งน่ะคร๊าบบบบ...ขอบคุณครับ

ปล. ถึงเพื่อนๆทุกท่าน เรื่องเนื้อเนี่ย มันมีไว้ดูด และดัน มันผิดตรงไหนมิทราบครับ พี่น้อง
    ทำเป็นตื่นเต้น คิดไรกันอยู่ว่ะ...อิอิ

17. b2fen@GOC

b2fen@GOC New Member Member

163
    3
    0
    ปล. ถึงเพื่อนๆทุกท่าน เรื่องเนื้อเนี่ย มันมีไว้ดูด และดัน มันผิดตรงไหนมิทราบครับ พี่น้อง
    ทำเป็นตื่นเต้น คิดไรกันอยู่ว่ะ...อิอิ

แม๋... ก็ใช่เด้ เพื่อนมีมือเทพทั้งมือ... จะต้องไปดูดไปดันอะไรอีก แค่จิกๆเอา ก็ ซะ หวัน..

18. พี่หมูกโต..

พี่หมูกโต.. New Member Member

1,252
    8
    0
    5555 มาแต่ละทีได้ใจความจริงๆ

19. Marky

1,819
    12
    0
    :eek: ... เพื่อนธัสครับ เพื่อนไม่พูดก็ไม่มีใครเค้าว่ามรึงเป็นใบ้หรอกน่ะฮ่ะ

ว่าแต่ อยากจมเตียงมั่งจัง ไอ้น้องเจ๋งมันถ่ายทอดคำพูดกับความรู้สึกของลุงซ่ะะเห็นภาพเลย...อิอิ

20. saku

saku Member Member

569
    14
    18
    คุยแต่เรื่องลามก

21. Marky

1,819
    12
    0
    :D ... ถุย !!!

22. LBGT

3,305
    20
    0
    ไอ้โล้นมันเอาการ์ตูน ใส่ไว้ใน ฮิ5 ด้วยว่ะ 5555+ :D :D :D

23. JZS133

520
    4
    18
    เรื่องนี้ คงได้จดบันทึกเป็น "ตำนาน" แน่ๆ :D

24. b2fen@GOC

b2fen@GOC New Member Member

163
    3
    0
    เออ...มึงนี่ idea ดี เด๋วเอาไปแปะไว้เลยดีฝ่า

25. LBGT

3,305
    20
    0
    เด๋วกูตามไปชม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้