บ่น..ก็รู้ว่าทางต้องเบี่ยง จะแซงมาทำ 5 อะไร

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Vasuta.com, 20 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    บ่น..ก็รู้ว่าทางต้องเบี่ยง จะแซงมาทำ 5 อะไร

เมื่อเช้าเจอแท็กซี่กวนอารมณ์แต่เช้า
    ใครคุ้นทาง ถ.วิภาฯ ขาเข้า เส้นคู่ขนาน
    จากแยกสุทธิสาร ไป 3 เหลี่ยมดินแดง คงคิดออก
    ว่าจากแยกสุทธิสาร ก่อนจะถึงวิทยาลัยป้องกันฯ นั้น
    เลนซ้ายสุด มันจะค่อยๆ เบี่ยงออกมาเลนที่ 2

ณ.จุดดังกล่าว ผมวิ่งอยู่เลนที่ 2 ดี
    ก็มีแท็กซี่เฮงซวย 1 คัน แซงมาทางซ้ายผมอย่างเร็ว
    แล้วก็มาถึงทางเบี่ยงดังกล่าว

ด้วยความที่มันมาเร็วกว่า จึงออกหน้าผมไปแล้วครึ่งคัน
    และก็ถึงจุดเบี่ยงพอดี

บั้นท้ายขวามัน เกือบเฉี่ยวกับแก้มซ้ายผม...
    พอถึงจุดนั้น ทั้งผม และมันก็ออกอาการ ชลอตัว (แบบชะงัก) ทั้งคู่

แต่ด้วยที่มันอยู่ตำแหน่งที่ดีกว่า รถสดกว่า มันจึงกระชากรถออกไป
    ปาดเข้าขวามาหน้าผมอย่างรวดเร็ว แบบไม่ห่วงปั้นท้ายมันเลย

นี่ถ้าผมไม่ห่วงเรื่องไฟเลี้ยวที่แก้มซ้าย ว่าหาอะไหล่ยากโคตร
    คงเบียดกับมันไปแล้ว.....

ยังไปจบแค่นั้นครับ....

พอผ้นจุดนั้นมาได้ ก็ถึงจุดที่ 2
    จากหน้าวิทยาลัยป้องกันฯ จะไปถึงหน้า รร.สุรศักดิ์ฯ
    มันที่อยู่หน้าผมอยู่แล้ว ก็ออกเลนขวาสุดไป (ซึ่งเป็นทางเข้าทางหลัก)

ผมรู้โดนสันดานตัวเองทันทีว่า อย่างมัน คงไม่ได้ตั้งใจเข้าทางหลักแน่ๆ
    ผมจึงเร่งชิดคันหน้าผมเข้าไป (ในขณะที่มันออกขวาไปแล้ว)

แล้วก็จริงอย่างที่ผมคิดไว้
    และแล้วมันก็ออกอาการจะตบซ้ายกลับเข้ามาเลน 2
    ซึ่งแน่นอน มันเป็นตำแหน่งที่ผมอยู่ และผมไม่ยอมมัน!!!!

ซึ่งก็สำเร็จ มันเข้าไม่ได้ ต้องชะลอรถ เพื่อกลับมาเลยซ้าย
    ต่อท้ายรถผม.....

ยังครับ .... ยังไม่จบ

เมื่อผ้น รร.สุรศักดิ์ฯ มาแล้ว บริเวณเลยทางเข้า ไทย-ญี่ปุ่น
    แถวๆ ป้ายรถเมล์ ก็เป็นอีกจุด ที่เลนซ้ายสุด จะเบี่ยงเข้าขวา

มันที่ตามหลังผมมา ก็ออกอาการเดิมอีก
    คือตบเข้าซ้าย หวังมาเบี่ยงขวาเข้าหน้าผม

(มันจะอะไรกะตรูนักหนา)

โชคเข้าข้าง ที่เลนซ้ายมีรถเมล์พอดี
    ในที่สุดมันก็ต้องชะลอ แล้วมาหลังผมอีกครั้ง

เมื่อผ้นจุดที่ 3 ไป มันก็ออกขวาสุด วิ่งมาขนาบข้างผม
    แหงะมองผมนิดๆ ซึ่งผมก็ชะลอมองหน้ามันด้วยเช่นกัน

แล้วสุดท้ายต่างคนก็ต่างไป
    มันก็ขวาไปอนุเสาว์รีฯ ผมก็ซ้ายไปดินแดง......

อยากจะบอกผู้ใช้ถนนทุกท่านครับ
    ว่า เส้นทางที่ท่านก็รู้ว่ามันต้องเบี่ยง
    อย่าแซงมาเลยครับ

มันกวน TEEN
    และอันตรายมาก.......

ST190...Set...bo ถูกใจสิ่งนี้
  2. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    อันนี้เสี่ยงอันตรายครับ หวั่นเกินการชนได้ครับ เขารีบก็ให้เขาไปก่อนครับ
    ได้ไม่คุ้มเสียต้องมานั่งซ่อมรถอีก

3. Wanted69

Wanted69 Member Member

242
    8
    18
    taxi ก๋แบบนี้ละครับ รถไม่ใช่ของตัวเอง ขับแบบไม่รักษา ระมัดระวัง พอชนมาก็ สงสารผมเถอะ ออกรถมายังไม่ได้ค่ารถเลย ไหนจะลูก เมีย อะไรต่างๆนาๆ ข้ออ้างสารพัด แล้วตอนก่อนขับทำไมไม่คิดว่าถ้าชนมาแล้วจะทำยังไง

4. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    อย่าไปแลกเลยคับ เสียรถเสียเวลา เสียเงินเสียทอง

ถ้าอยากเค้าแซงก็ช่างเค้า เราก็ช้าไปของเราเรื่อยๆ แซงซ้ายเราก็กั๊กซ้าย แซงขวาก็กั๊กขวา เนิบๆของเราไปเรื่อย

เด๋วก็ไปติดรถเมล์ติดรถเลี้ยงแซงไม่ได้เองล่ะ แล้วมันก็จะหงุดหงิดไปเอง สบายใจแฮ

5. Keng_Type_Z

Keng_Type_Z New Member Member

88
    7
    0
    อย่าหงุดหงิดครับ คนเพิ่งซื้อบ้านใหม่ ไม่น่าหงุดหงิดง่ายนะ อิอิ

(แอบเข้าไปหาข้อมูลบ้าน ในบล็อคมาครับ)

6. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    แท๊กซี่คงถือว่า

ไม่ใช่รถตัวเองมั้งครับ

เลยขับซะ........ไม่กลัวเลย

7. ++BowZaaZ++

++BowZaaZ++ New Member Lady Member

733
    60
    0
    เจออย่างนี้ หงุดหงิดแทนเลย

แท๊กซี่มันกวนทีน...

8. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    แท๊กซี่ก้อแบบนี้อ่ะค้าบทำเสียอารมได้ทุกที่ทุกเวลา

เพราะไม่ใช่รถมันเอง

9. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    เกลียดแท็กซี่ตั้งแต่เกิดเจอกันไม่ได้เลยมีเบียดกันตลอดอ่ะ.......จากใจเลย!!!!

10. monster

monster New Member Member

29
    1
    0
    เหอะๆ เจอบ่อยคับ

แต่ที่เจอส่วนใหญ่ไม่ใช่ Taxi คับ......รถเราๆท่านๆเนี่ยคับ

ตรงเลียบทางด่วนรามอินทรา......วิ่งมาจากพระรามเก้า

ตรงหน้าคลินีกศูนย์แพทย์พัฒนา......พอลงสะพานข้ามคลองมา ก็จะมีทางเบียงซ้าย

เป็นที่จอดรถ Taxi หรือป้ายรถเมล์เนี่ยแหละ ประมาณ 30-40 เมตร

แล้วก็ต้องกลับเข้าขวาเพื่อขึ้นสะพานอีกที.......มันยังไม่เว้นเลย

รถที่ลงสะพานมา แล้วอยู่เลนซ้าย.....มันก็จะเห็นว่ามีทางว่างๆอยู่ทางซ้ายของมันเพิ่มมาอีก 1 เลน

แต่พอมองไปมันก็จะเห็นว่าโดนบีบให้กลับมาอยู่เลนเดิมอีก......แต่มันก็ยังไป

เฮ้อ.....ขับรถแบบนี้ มันไม่ผิดหรอกคับ เพราะถ้าจำไม่ผิดมันไม่ใช่เส้นทึบ ไม่ได้ห้ามเปลี่ยนเลน

แต่มันไม่มีมารยาทคับบบบบบบบบบ.......

ระบายด้วยคน....เห็นแล้วเซ็งอ่ะ

11. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    taxi เป็นแบบนี้เกือบหมด

12. แม่งชอบวิ่งทำเวลาก็เข้าใจนะว่ามันหากิน แต่มันวิ่งแบบนั้น มันช่างกวนตีนเหลือเกิน ผมเกลียดแท็กซี่ มากๆ ๆ

13. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
  14. Vasuta.com

Vasuta.com New Member Member

2,184
    27
    0
    เช้านี้มาแบบสบายใจ ไม่มีใครกวน 55555
    เมื่อวานนี่เซงไปทั้งวัน

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:18:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:17:49 ----------

เช้านี้มาแบบสบายใจ ไม่มีใครกวน 55555
    เมื่อวานนี่เซงไปทั้งวัน

15. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เจอบ่อยมากครับ เบียดไปเบียดมากลายเป็นเราผิดซะงั่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้