ถามเรื่อง ถังดักไอน้ำมันเครื่อง

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย HeartBanDit, 19 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. HeartBanDit

HeartBanDit New Member Member

374
    170
    0
    คือเคยเห็นว่า สายที่ต่อกับถังดักไอ มักจะเป็นสายใสๆ เหมือนในรูป

สาบแบบนี้หาซื้อที่ไหน ได้บ้างครับ

เคยไปถามร้านขายอะไหล่แถวบ้าน เฮียแกบอกให้ใช้สายแก๊สแทน

แล้ว สายแก๊สมันจะทนความร้อนในห้องเครื่องได้หรอครับ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สายแกสก็ใช้ได้นะครับ ผมใช้ก็อยู่ได้เป็นปี

3. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    ผมก็ใช้สายแก๊ส ทนได้แน่นอนครับ

4. Yong_150

Yong_150 New Member Member

10
    1
    0
    สายยาง

เห็นที่คลองถมมีขายครับเป้นท่อที่ทนสารเคมีได้

5. TonRacing

TonRacing New Member VIP

309
    58
    0
    สายแก๊ส ก็พอทนความร้อนได้ครับ แล้วก็ไอ้ลายๆภายใน มันเป็นลวด หรืออะไรเนี้ยแหละ จำไม่ได้ครับ มีไว้กันไม่ให้ท่อหดตัว หรือขยายตัว ประมาณนั้นครับ

ถ้าผิดไปก็ขอโทษด้วยนะครับ พอดีว่ารู้มาแบบนี้ง่ะ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 12:36:44 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:36:29 ----------

สายแก๊ส ก็พอทนความร้อนได้ครับ แล้วก็ไอ้ลายๆภายใน มันเป็นลวด หรืออะไรเนี้ยแหละ จำไม่ได้ครับ มีไว้กันไม่ให้ท่อหดตัว หรือขยายตัว ประมาณนั้นครับ

ถ้าผิดไปก็ขอโทษด้วยนะครับ พอดีว่ารู้มาแบบนี้ง่ะ

6. PinkyArmy

PinkyArmy New Member Member

420
    5
    0
    ซื้อร้านแถวๆ คลองถม คับ ในสายมันจะมีลวดพันอยู่ด้วย เมื่อก่อนเคยใช่สายแก๊ส พอโดนความร้อนแล้วสายมันจะอ่อนอ่ะคับ

7. phoenixtoon

phoenixtoon New Member Member

179
    8
    0
    ใช้ได้ปรกติใช้มา 2 ปีแล้วยังไม่เหนเปนอารายเลย

8. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ใช้สายแก๊สแทนอะครับ มีขดลวด ทนความร้อนได้เหมือนกัน มันมีเกรด ของสายให้เลือก ด้วยนะครับ ใช้อย่างดี เมตรละ 100 กว่าบาท ++

9. arto2

arto2 New Member Member

73
    2
    0
    พึ่งใส่ เลยคับ ซื้อท่อแก็ส คลองถม เมตรละ 40 คับ

10. To N รถฟักทอง

To N รถฟักทอง New Member Member

76
    1
    0
    ผมขอถามต่ออีกนิดละกันว่า

แล้วถังดักไอเนี่ย ถ้าถอดออกเนี่ยจะเป็นไรกับเครือ่งหรือเปล่า

ช่างที่เดินท่ออินเตอร์ให้ผม เค้าถอดทิ้งไปอะ

บอกว่าไม่มีก็ไม่เป็นไร

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้