ยางขอบประตู

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EGas, 8 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EGas

EGas New Member Member

26
    1
    0
    พอดีรถผมยางขอบประตูอันเก่ามันแฟ้บ และเวลาปิดจะมีเสียงดัง
    ผมเลยสั่งชื้อมาใหม่ของ 0 นะครับ เลยทำการเปลี่ยน
    พอเปลี่ยนเสร็จ ลองปิดประตูดูว่าจะนิ่มใหม ปรากฎว่า
    ประตูปิดไม่ได้ เหมือนยางหนาเกิน หรือ เหตูผลใดไม่ทราบ
    ประตูเลยปิดไม่สนิท ต้องออกแรงมากกว่าเดิม
    กลัวกลอนล็อกประตูจะเสีย ตอนนี้แก้ไขโดย จอดตากแดดให้ร้อนเผื่อจะยืด และยางจะนิ่ม
    แต่ ก้อไม่เป็นผล เหมือนเดิม พี่น้องท่านใดรู้วิธีการช่วยผมด้วย
    ตอนนี้แค่ FR RH ข้างเดียวที่เปลี่ยนเหลืออีด 3 บาน เลยยังไม่แน่ใจ
    จะทำดีหรือเปล่า
    ป ล ช่วยผมด้วย ขอบคุณครับ

2. yong_yee

yong_yee New Member Member

8
    0
    0
    ไม่ทราบว่าซื้อยางขอบประตูแท้ๆ EK ของศูนย์ Handa มาหรอครับ ขอทราบราคาได้ไหมครับพอดีของผมก็ปิดแล้วดังมาก อยากเปลี่ยนเหมือนกัน รบกวนสอบถามราคาหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ยางขอบประตูผมเปลี่ยนใหม่ทั้ง 4 บานเลย เปลี่ยนแล้วก็เป็นแบบที่คุณว่าเลยครับเหมือนกัน
    แต่กันเสียงลมได้เยอะนะครับ มันเป็นแบบนั้นเอง ผมเปลี่ยนตั้งแต่ ส.ค.08 จนถึงวันนี้
    ก็ยังต้องออกแรงเหมือนเดิม มันคงทำมาแข็ง

ตอบอีกท่านนะครับ ยางขอบประตู หน้า-หลัง ซ้าย-ขวา เบิกศูนย์ HONDA ราคาข้างละ 310 บาท ครับ

4. EGas

26
    1
    0
    อันนี้ราคาประเมิณตอนเดือน 3
    ยางขอบประตูหน้า ขวา 318
    ยางขอบประตูหน้า ซ้าย 318
    ยางขอบประตูหลัง ขวา 283
    ยางขอบประตูหลัง ซ้าย 283
    อันนี้ราคาเมื่อ 2 วันที่แล้ว
    ยางขอบประตูหน้า ขวา 328
    ยางขอบประตูหน้า ซ้าย 328
    ของราคาขึ้นตั้ง 10 บาท ดีนะที่มีส่วนลด 10 %

5. EGas

26
    1
    0
    อันนี้ราคาประเมิณตอนเดือน 3
    ยางขอบประตูหน้า ขวา 318
    ยางขอบประตูหน้า ซ้าย 318
    ยางขอบประตูหลัง ขวา 283
    ยางขอบประตูหลัง ซ้าย 283
    อันนี้ราคาเมื่อ 2 วันที่แล้ว
    ยางขอบประตูหน้า ขวา 328
    ยางขอบประตูหน้า ซ้าย 328
    ของราคาขึ้นตั้ง 10 บาท ดีนะที่มีส่วนลด 10 %

6. yong_yee

8
    0
    0
    ซื้อจากศูนย์มาเปลี่ยนกันเองเลยหรอครับ ถ้าให้ศูนย์เปลี่ยนให้เค้าคิดแพงมากไหมครับผม แล้วทำไมมีส่วนลด 10% กันด้วยอ่ะครับ ทำไงถึงจาได้สิทธิ์ส่วนลดหรอครับ

7. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เปลี่ยนเองเลยครับไม่ยากมันมีพุกใส่ตรงอยู่แล้ว ไขน๊อตตัวเดียวเอง ของเราดีนะที่ราคาถูก
    ของรุ่นน้องผมโคโรน่าเอ็กไซเออร์เค้าบอกว่าข้างละ 1000 กว่าบาท

8. yong_yee

8
    0
    0
    ถ้าของผมไม่ได้รู้สึกว่าเสียงลมดัง และมันยังไม่ขาด แต่อายุมันก็ตามปีรถ และปิดแล้วมันเสียงดังตอนกระแทกกันเท่านั้นครับ ควรจะเปลี่ยนไหมครับ แล้วเปลี่ยนแล้วจะปิดแล้วไม่กระแทกแรงหรือมีอะไรดีขึ้นมากน้อยแค่ไหนครับผม

9. EGas

26
    1
    0
    เปลี่ยนเองก้อไม่ลำบากมากหรอกครับตามที่คุณ ZAMZAM บอก แต่จะเสียเวลาเอาพุกที่ติดอยู่ออก
    เพราะดึงขอบยางออก พุกจะไม่ตามมา ต้องดึงออกอีกที่นึง
    เรื่องที่จะเปลี่ยนดีหรือเปล่านั้นควรดูสภาพยางก่อน และปัจจัยอื่น

10. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ราคาน่าเปลี่ยนมั่งจัง ทีแรกนึกว่าจาแพง
    ขอบคุณที่แจ้งราคาครับ

11. EGas

26
    1
    0
    พี่น้องครับ วันนี้เข้า 0 ไปถามเขาว่าเทาไมประตูปิดไม่เข้าและต้องออกแรงมาก
    ทั้งที่เปลี่ยนของใหม่ ช่างบอกว่าจะต้องตั้งประตูและกลอนประตูใหม่ ผมยังงง
    ทั้งที่ประตูก้อปกติ แค่ยางอันเก่าชำรุดและเปลี่ยนของใหม่เข้าไป
    เราสามารถทำเองได่ใหม ไม่อยากเข้า 0 ( ช่างพูดจาไม่ค่อยดี )

12. arrthai

arrthai New Member Member

11
    0
    0
    ผมเปลี่ยนข้างคนขับ ก็ 300 นิดๆ ครับ ซื้อมาให้ช่างที่อู่ทำสี เปลี่ยนให้ฟรี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้