ช่วยหน่อยครับกด 120 กม. ความร้อนขึ้น

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tanakhon, 12 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tanakhon

tanakhon New Member Member

73
    0
    0
    หากขับกลางคืนกดได้ประมาณ 120-130 ความร้อนถึงจะเริ่มขึ้น แต่ถ้าเป็นกลางวันยิ่งตอนเที่ยงๆ 90 เข็มความร้อนก็เริ่มขยับแล้ว เข็มจะขึ้นประมาณ 70-80% ล้างหม้อน้ำแล้วไม่หาย เปลี่ยนฝาหม้อน้ำเท้ศูนย์ ไม่หาย หากเป็นช่วงรถติด หรือขับธรรมดาไม่เป็นไร รถใช่แก็สครับ แต่ลองทั้งแก็สและน้ำมันแล้วอาการเหมือนกัน รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ก่อนที่มันจะฮีท

2. วาล์วน้ำ ปั๊มน้ำครับ เช็คก่อนเลย

3. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    พัดลมหม้อน้ำมันยังหมุนปกติอยู่หรือเปล่าครับ

4. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ช่วงนี้ความร้อนขึ้นกันเยอะจัง

5. EK8155

EK8155 New Member Member

183
    12
    0
    เช็คท่อน้ำที่ไปจ่ายหม้อต้มแก๊สเลยคับ เอามาจากท่อเสื้อสูบที่ต่อไปเลี้ยงฝาสูบรึป่าว
    ถ้าใช่ให้เปลี่ยนเอาน้ำร้อนจากท่อที่เป็นปลั๊กอุดคับ ท่อฮีตเตอร์อ่ะคับมาเลี้ยงหม้อตัมแทน
    ก่อนติดแก๊สถ้าไม่เป็นนะ

6. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    รถผมเคยเกิดอาการแบบนี้ทั้งล้างหม้อน้ำเปลี่ยนฝาหม้อน้ำและเช็คพัดลมก็ไม่หาย
    ที่ร้านเลยลองเพิ่มช่องหม้อน้ำจึงหายครับลองดูครับปรึกษาช่างดูก่อนนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้