ไม่ทราบว่าจะเลือกอะไรดีในการโมดิฟายเครื่อง 1เจไม่โบครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Boonchai, 9 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Boonchai

Boonchai New Member Member

18
    0
    0
    ถ้าจะใส่เฮดเดอร์ในเครื่อง 1เจไม่โบจะเห็นผลไหมครับถ้าเทียบกับการเปลียนพวกพูเลห์ลดน้ำหนักหรือใส่กล่อง E-MANAGE รบกวนด้วยครับ

2. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    รอผู้รู้ครับ

แต่ส่วนตัว ว่า ใส่เฮดเด้อน่าจะดีกว่าใส่พูเล่ นะ ส่วนใส่กล่อง ราคามันต่างจาก 2อย่างแรกมากๆๆ

ไม่ว่าใส่แล้วจะช่วยได้เยอะคุ้มราคารึป่าว

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เทียบราคากับผลที่ได้แล้ว เฮดเดอร์ดีดีซักชุดก่อนดีกว่าครับ

4. Boonchai

Boonchai New Member Member

18
    0
    0
    ขอบคุณครับ

5. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ถ้ายก 1Jไม่โบ แล้วเอา 1Jโบวางแทน ผมว่าคุ้มค่ากว่าอ่ะครับ เพราะในอนาคตไม่ได้โมดิฟายอยู่แค่ท่อ กล่อง โบยังไงก็แรงกว่าNAเยอะ แถมทนกว่าอีก

6. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    สำหรับในตัวเลือก เอาเฮดก่อนดีกว่าคับ

เพราะ
    1.เห็นผลกว่าพูเล่แน่นอนคับ
    2.ราคามันเทียบกับกล่องไม่ได้คับ แต่สำหรับกล่อง ถ้าเฮดเดิม แล้วจูนกล่อง ก็ยังไม่เหนผลเท่าที่ควร

ตามสเต็ป ...เครื่องไม่โบ เฮดก่อนเลยคับ

7. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ตามข้างบนบอกครับ

8. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    อยู่เฉยๆ น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีที่สุดครับ ถ้าอยากเล่นแรงๆ เก็บเงินวาง GTE น่าจะจบง่ายกว่าครับ เดี๋ยวนี้ค่าตัวของเครื่องมันไม่ค่อยแพงแล้ว

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

9. Robin

Robin New Member Ads

1,612
    45
    0
    ผมให้ลำดับความสำคัญตามนี้คับ

1. เฮดเดอร์ เพราะราคาไม่แรงเมื่อเทียบกับกล่อง
    2. E-manage เพื่อความสมบูรณ์แบบในการทำงานของเครื่อง
    3. Pulley ลดน้ำหนัก - มันมีประโยชน์ก็จิงคับ แต่ผมจะบอกว่ารถที่โมดิฟายเป็น 5-6 ร้อยม้า เค้ายังไม่ใส่กันเลยคับ มันเห็นผลและให้ผลดีกับการทำงานของเครื่อง เพียงแต่ผมว่าผลที่ได้มันเป็นส่วนที่น้อยมากคับเมื่อเทียบกับอุปกรณ์อื่นๆ

หรือตามคุณนนท์ที่บอกด้านบนว่า เล่นเทอร์โบไปเลย จบกว่าคับ

10. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ยิงNOS ไปเลยคับ ฮิๆๆล้อเล่นครับ ทำเฮด กล่อง ครัชดีๆ ก็วิ่งมันส์แล้วนะ แต่ยังไงลง เจ โบ ดีกว่ามั้ย

11. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    มีพี่ที่อู่ทำเหมือนกันครับ แต่งบประมาณค่อนข้างมากเหมือนกันครับ วางโบเลยดีกว่าครับ:D ผมว่าเครื่องเดิมๆเจไม่โบก็ขี่มันโคตรๆแล้วอะครับ ติดใจเลย
    รายละอียด ตัวเครื่องเป็น2เจไม่โบ แคม280+F con v pro ประมาณนี้ครับ เซตไว้วิ่งเซอร์กิต :D

12. pexky

pexky Member VIP

174
    9
    18
    ทำไมพี่โต๊ะโต๋ ไม่บอกเค้าไปตรงๆละคับว่าไม่มีตังซื้อเทอรโบ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้