>> เบรคสะท้านทรวง .. T_T

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย jeff03, 8 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ที่ว่า ... เบรคสะท้านทรวง .. หน่ะ มันสะท้านทรวงคนขับครับ ... :cry:

อาการที่ว่าคือ ... เวลาเบรคทีนึง มันสะท้านมาตั้งแต่ ล้อหน้า มาถึงขา เรื่อยมาจนถึง พวงมาลัย
    ทะลุไปถึงหัวใจ ... จี๊ดขึ้นสมอง เลยครับ ... :cry:

ยังไม่ได้ให้ช่างดูหาสาเหตุเลยครับ ว่าเป็นอะไร !!! ใครรู้ช่วยวิเคราะห์ ก่อนทีซิครับ :sad::sad:

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    จานบรคคดปะครับ ผมไม่รู้เหมือนกัน

3. Udong

Udong New Member Member

319
    0
    0
    คิดเหมือนกันคับ

น่านะเป็นจานเบรคคดเหมือนกันครับ

4. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    เบรคร้อนกว่าปกติไหม..ตาเจฟ....แล้วมันมีเขม่าเบรคมันจับเต็มล้อแม็คแบบผิดปกติไหม..อีกอย่างนึง..ตอนเร่งเครื่องแล้วกดเบรคมันตุ๊บๆที่เท้าเปล่า..สองอาการแรกเบรคติด..อาการหลังเกี่ยวกับหม้อลมเบรค..ไล่มาตั้งแต่วันเวย์วาล์วเลยล่ะ..ผิดปกติ:D:D:D

5. jeff03

610
    1
    0
    ถ้าเป็นแบบท่านหม่อมว่า นี้น่าเป็นห่วงแหะ ... วันนี้ต้องให้ช่างดูซะหน่อยจะกลับ กทม. ซะด้วย :sad::sad:

6. sia87

sia87 New Member Member

52
    0
    0
    แต่ของผมนี้ ตอนเช้าถ้าวิ่งได้สัก500เมตร ดังที่ล้อขวาดังมากเหมือนเหล็กสีกัน อยากให้พี่ๆช่วนออกความเห็นหน่อยครับ ว่าน่าจะเป็นที่ส่วนใด ขอบคุณครับ

7. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

ขับเร็วครับ...เวลาเบรคเลยสะท้านทรวง...อิอิอิ...

:D :D :D :D

8. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0

อันนี้น่าจะผ้าเบรคหมด...อินดิเคเตอร์สีกะจานเบรค...
    แต่ทำไมดังข้างเดียวหว่า...หรือว่ามันหมดไม่พร้อมกัน...
    น่าจะเช็คด้วยว่าเบรคข้างซ้ายยังทำงานอยู่รึปล่าว...
    แต่อย่าพึ่งเชื่อผมนะ..ผมอาจจะมั่วก็ได้...

:) :) :) :)

9. PeMhom

PeMhom New Member Member

1,163
    3
    0
    พึ่งเปลี่ยนมาใช้ผ้าเบรคพวกเมททัลคิงรึเปล่าท่าน???..

10. jeff03

610
    1
    0
    เอาไปทำมาเรียบร้อยครับ ... :D

สรุปว่าเป็นที่จานเบรค ถอดเอาไปเจียรมา 200 บาท หายสนิทนิ่มเหมือนเดิม ....

แต่ได้ของแถามมาอีกสองสามอย่าง .... หม้อน้ำรั่ว , ลูกปืนคอมแอร์แตก , สายแอร์รัวซึม ...

เบ็ดเส็ด หมดตังค์ไปอีก 2,700 ... :cry:

11. pOR...

pOR... New Member Member

836
    2
    0
    เอาน่าพี่ ซ่อมแล้วหาย ก็น่าจะดีใจนะ :D:D:D
    ว่าแต่ ถอยพวงมาลัยเลย เห็นไปแอบถามอยู่ เอาเลยๆๆๆ

12. jeff03

610
    1
    0
    สอย Momo ไปแล้วอ่า ,,, แต่ความจริงอยากได้ Sparco ตูดตัด แต่หาไม่เจอ :D:D

13. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0

ยังน้อยพี่เจฟ

ของผมอะเตรียมรถจะไปเหนือ

เช็คอะไรเป็นเจอ

งานเข้าเพียบเลย

5 5 5

14. NongDream

NongDream New Member Member

66
    1
    0
    น่าสงสารเจ้าของกระทู้จัง
    มาคิดกลับกัน หากรถนู๋เปงแบบนั้น
    สงสัยไมโลขึ้น เอ้ยไมเกรน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้