ถ้าป้ายทะเบียนหาย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย yard, 22 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. yard

yard New Member Member

15
    1
    0
    ถ้าป้ายทะเบียนหายต้องทำอย่างไรบ้าง คือหายแค่แผ่นด้านหน้าแผ่นเดียว พอดีรถยังติดไฟแนนท์อยู่ เผอิญค้างค่างวดเขาไว้ด้วยสิ เราไปติดต่อที่ขนส่งเองได้มั้ย หรือว่าไปทำที่ร้านเขารับทำดี:cry::cry::cry::cry:

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ของผมป้ายมันไม่ค่อยสวยตัวหนังสือเลอะ ไปซ่อม ร้านแถวคลองถมป้ายละ 200 บาท
    สวยเหมือนใหม่เลยถูกใจมาก
    เข้าเรื่อง
    ถ้าป้ายหาย ต้องแจ้งความด้วย ถ้าติดไฟแนนท์อยู่ ต้องมัดจำเล่ม ออกมาแล้วเอาไปทำ
    สำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประจำตัวครับ ถ้าให้ไฟแนนท์ทำคงหลักพัน
    บางที่ไฟแนนท์ก็ดีครับคิดไม่แพง
    ใช้ป้ายถูกกฎหมายดีกว่าครับ มันสบายใจกว่ากันเยอะ

3. Aeey_EK

Aeey_EK New Member Member

15
    1
    0
    เมื่อ ม.ค. เคยไปติดต่อทำป้ายทะเบียนหน้า แผ่นเดียวที่ ไฟแนนซ์ (เกียรตินาคิน) มาค่ะ เพราะว่าโดนชนหน้ามา แล้วป้ายทะเบียนมันขาด 2 ท่อน ก็เสียค่าใช้จ่ายทั้งหมด 700 บาท แต่ตอนนี้เห็นเค้าบอกว่าขึ้นราคาเป็น 900 แล้วนะคะ

**ตอนนั้นก็ค้างชำระเหมือนกัน แต่แค่ 1 งวด ตอนไปติดต่อเค้าก็แค่แจ้งให้ทราบว่ามียอดค้างชำระ ไม่ได้ทวงถามอะไร ทำประมาณ 2 เดือน ได้ค่ะ ได้ใหม่ทั้งหน้า-หลังเลย

** ไปติดต่อขนส่งเองไม่ได้เพราะต้องใช้ เล่มจริงไปติดต่อ ซึ่งถายังผ่อนไม่หมด เล่มจริงจะอยู่กับไฟแนนซ์ค่ะ

**หลักฐานใช้ สำเนาบัตรประชาชน และ สำเนาทะเบียนบ้าน อย่างละ 1 ชุดค่ะ

รับๆ นะคะ ช่วงนี้ ด่านตำรวจเยอะ เด๋วจะเสียค่าปรับโดยไม่จำเป็น

4. yard

15
    1
    0
    ขอบคุณมากมายจ้าที่แนะนำ

5. system-dj

system-dj New Member Member

44
    1
    0
    หุ หุ

ไปติดต่อที่ Office ของบริษัทได้เลยนะครับ

ถึงแม้เราติดค่างวดก็จริง แต่ไม่เป็นรัยครับ

เขาแค่แจ้งยอด เรื่องติดค่างวดจะเป็นหน้าที่ของแผนก

ติดตามหนี้สินครับ.......ค่าทำป้ายใหม่ประมาณ 800

พอป้ายเสร็จทางไฟแนนซ์จะโทรบอกให้ไปเอา

ที่ขนส่ง แถว สน.เทียนทะเลครับ

[ถ้าเป็นป้ายกรุงเทพะครับ]:D:D

6. oak_99

oak_99 New Member Member

49
    5
    0
    แจ้งชำรุดก็ได้ครับ เดี๋ยวทางไฟแนนท์ก็ทำเรื่องป้ายใหม่มาให้แต่จะได้ทั้ง 2 ป้ายนะครับ ของผมไฟแนนท์ธนชาติ เสียไป 800 บาท รอประมาณ 1 เดือน ไม่ต้องเสียเวลาไปแจ้งความ

7. tamazung

tamazung New Member Member

1,024
    197
    0
    ปกติราคาแจ้งทำป้ายใหม่ที่ขนส่งแค่แผ่นละ 105 บาท
    แต่ถ้าปัญหาเยอะทำของปลอมใส่ไปเหอะคลองถม 180 บาท
    เหมือนๆแต่ไม่มี ขส. ผมก็ทำมาใส่ข้างหลังแต่หน้าแท้

8. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    คลองถมคับคล้ายๆกัน

9. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ของผมไม่หายแต่แจ้งหายแล้วไปที่ขนส่งเสียอีกประมาณสี่ร้อยอีกประมาณสองอาทิตย์ก็ไปรับป้ายใหม่ได้เลย

10. yard

15
    1
    0
    :D:D:Dขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำ เดี๋ยวจะรีบดำเนินการจ้า....อยู่บอร์ด EK มันดีอย่างนี้นี่เอง:D:D:D

tamazung ถูกใจสิ่งนี้
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้