ขอถามโง่ๆ นิดนึงคับว่า ทำไมต้องบัฟยางคับ แล้วมีวิธีการทำอย่างไร

การสนทนาใน 'Circuit Racing' เริ่มโดย loyd_mx5, 7 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. loyd_mx5

loyd_mx5 New Member Member

1
    0
    0
    ตามนั้น ขอบคุณครับ

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ตามความคิดผมนะ
    ถ้าเราไม่บัฟออกเวลาวิ่งเข้าโค้งแรงมันจะโยนๆยังไงก็ไม่รู้คือดอกมันสูงแล้วมันโยน
    อีกอย่างยางบางรุ่นถ้าไม่บัฟออกวิ่งไปนานขับโหดดอกยางมันจะขาดหลุดออกไปเลย

3. nutty1500

nutty1500 New Member Member

8
    0
    0
    มีเหตุผลครับ

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อีกเหตุผลหนึงก็คือ บัพดอกออกเพื่อไปใช้จุดที่มีคอมเพาว์มากที่สุดของยางเลย

5. hypertruck

hypertruck New Member Racer

156
    1
    0
    จำเป็นครับ...เห็นๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้