สอบถามเรื่องเซนทรัลล๊อคหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย pedmaster, 8 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pedmaster

pedmaster New Member Member

104
    0
    0
    เคยเห็นกระทู้เก่า แล้วแต่หาไม่เจออะครับ

ตอนนี้รถผม รู้สึกมันเปิดปิด ล๊อคได้ข้างเดียวต้อง เอามือ ไปกดล๊อคเองของฝั่งคนไกล้ตัว

เท่าที่รู้ว่ามอเตอร์มันเสีย

เคยถาม YSC แล้ว ราคามันประมาณ 2500

ผมถามว่าทำไมมันแพงจัง เขาบอกว่ามันเป็นของแท้จาก ญี่ปุ่น

เค้าบอกถ้าเป็นของ Jazz 300 เอง

ก็เลยอยากรู้ว่า พวกมอเตอร์พวกนี้มันมี มือ2 หรือ ป่าว หรือพอจะซ่อมได้หรือป่าวอะครับ

2. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    เชียงกงเลยครับ

เอามาทั้งกลอน 500
    แล้วมาถอดเอาแต่ ส่วนที่เป็นมอเตอร์ใส่ครับ
    ร้านที่ซื้อเค้าน่าจะแนะนำได้ ลองดูครับ
    ทำเองได้ไม่ยาก

3. joejho27

joejho27 New Member Member

213
    2
    0
    ฝืดหรือเปล่าคับ คือเปิดประตูได้แค่ข้างเดียว ส่วนอีกข้างมันค้าง..ไม่เปิดให้ (งานเข้า มีแค่2ประตู แล้วจะออกยังงัย)
    หยอดน้ำมันข้างในตรงบริเวณเขี้ยวล็อกประตู หรือยังคับ ผมเคยเป็นทำแบบนี้ก็หายนะคับหายคับ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ผมเปลี่ยน ตัว มอเตอร์เซนทรัลล๊อค ครับ ตัวละ 150-300 ตามประดับยนต์ทั่วไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้