ช่วยหน่อยครับพี่ขอด่วนๆ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mujjurach, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mujjurach

mujjurach New Member Member

24
    0
    0
    กังถังเครื่องรั่ว อาการสาหัส มีอะไหล่ขายมั้ยครับ ผมอยู่สระบรี

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    อะไร รั่วนะครับ

ง. งู 2 ตัว

3. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ขอรายละเอียดอีกนิดครับ
    เดี๋ยวก็มีสมาชิกเข้ามาตอบ :D
    มันรั่วยังไงตรงไหน อะครับ
    :D:D

4. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    อ่างน้ำมันเครื่องรึเปล่านะ...upไปก่อน...:rolleyes:

5. mujjurach

mujjurach New Member Member

24
    0
    0
    ครับพี่ที่อยู่ใต้เตรื่องอ่ะครับไม่รู้เรียกว่าอะไร มันกระแทกกับก้อนหิน แล้วมันก็มีน้ำมันเครื่องหยดครับ

6. bootrunner

bootrunner New Member Member

211
    5
    0
    หยดจากแท้งน้ำมันเครื่องที่เป็นเหล็กมันทะลุหรือเปล่า ถ้าใฃ่ ถอดออกมาให้ร้านหม้อน้ำเอาตะกั่วเชื่อมเลย

7. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    เครื่องเดิมหรือเปล่า
    ถ้าเครื่องเดิม น่าจะเป็นแท็งน้ำมันเครื่องอ่ะ เพราะมันเตี้ยสุดแล้ว

วิธีแก้ไข ตามข้างบนเลย

8. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    อ่างน้ำมันเครื่องปะได้ครับไม่ต้องเปลี่ยน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้