รบกวนปรึกษา P11ไมล์วัดรอบครับ

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย nukung.s, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nukung.s

nukung.s New Member Member

13
    1
    0
    P11ของผมไม่รู้เป็นอะไรครับขับอยู่ดีไมล์วัดรอบมันก็เด้งขึ้นเด้งลงตลอดเลย
    ขับก็ไม่เร็วจะขาดก็ไม่ใช้ไม่ทราบว่าตัวอะไรเสียไปถามที่ศูนย์nisanก็บอกว่า
    ต้องเปลียนไมล์ใหม่แถมเรียกราคาตั้ง 5000 บาท
    รบกวนพี่ๆช่วยแจ้งแถลงไขด้วยครับ

ปล.ที่ศูนย์แพงมากเพิ่มเงินอีกนิดเปลี่ยนสปริงดีกว่า

2. เสก R10

เสก R10 New Member Member

807
    8
    0
    มันเสียอ่ะครับ...อาการเดียวกะผมเลย

พึ่งเปลี่ยนเมื่อวานนี้เอง.....ผมได้มา 1000 นึงครับ

3. เสก R10

807
    8
    0
    เชียงกงเพียบครับไปเดินหามาเปลี่ยนได้เลย

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    ตามนั้ครับ ประสบการณ์ตรง 55+

5. whitebear

whitebear New Member Member

1,191
    11
    0
    เสียเหมือนกัน

เปลี่ยนมาแล้วเหมือนกัน

^^

6. kung11

kung11 New Member Member

17
    0
    0
    :cry:ของเก่าญี่ปุ่นมันไม่มีนาฬิกาใช่ป่าวครับ แล้วนำมาใส่ได้เลยมั่ย มีอาการเหมือนกัน เลยไปเดินซื้อมาจากเชียงกง 1500 ให้ร้านใส่ ร้านบอกต้องแปลงสาย เลยทำให้ไม่ได้ รบกวนเพื่อน ๆ ด้วยครับ หรือจะช่วยแนะนำร้านใส่ได้ก็ดี ครับ ขอบคุณครับ

7. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    ไมล์ซ่อมได้นะครับ แต่จะไม่คุ้ม
    เปลี่ยนใหม่เลย ตรงรุ่น จะดีกว่า
    ถ้าได้มาเป็น เลขก็เสียบ เลย
    ถ้าได้มาเป็น เลขดิจิตอล ต้องวายสายใหม่ +++

8. เสก R10

807
    8
    0
    ถ้าตัวของนอกที่ไม่ใช่บ้านเราที่เป็น 180 km เเล้วสายเหมือนกับตัวบ้านเราเเล้วซื้อมาสามารถใส่ได้ทันทีเป๊ะๆ ก็ตัวที่เป็นของเกียร์ออโต้ เลขบอกระยะเเบบหมุน เเต่ฝั่งวัดรอบจะไม่มีนาฬิกา เเต่มีไฟ air bag ตัวนี้ใส่ได้โดยไม่ต้องวายสายเลยครับ

เเต่ถ้าจะให้มีนาฬิกาเหมือนของเก่าก็ได้ครับไม่ยากเเกะฝาครอบออกเเล้วถอดเข็มวัดรอบเเล้วถอดพื้นไมล์ออกเเล้วถอดเอานาฬิกาของไมล์เดิมมาใส่ได้เลยครับ เเล้วก็เอาพื้นไมล์วัดรอบเดิมมาเปลี่ยนเเทนของใหม่ ก็เรียบร้อยเเล้วครับ

เเต่อาจจะต้องเชื่อมวงจรที่ลายปริ้ทน์ด้านหลังนิดเดียวครับ....ลองเเกะมาเทียบกานดูครับ..จำไม่ค่อยได้เหมือนกาน..อิอิ

9. nukung.s

nukung.s New Member Member

13
    1
    0
    ขอบคุณทุกๆคนเลยครับว่าแต่เวลาไปซื้อจะบอกว่าอะไรอะครับ
    หรือให้บอกว่าซื้อไมล์ primera อะครับ

10. เสก R10

807
    8
    0
    ^
    ^

ใช่ครับบอกไมล์ Primera เเล้วก็ดูเอาครับว่ามันเหมือนของเดิมเราหรือเปล่า..วงจรลายปริ้นท์ด้านหลังอ่ะครับ..ถ้าตรงซื้อได้เลย..ใส่เเล้วทำงานเหมือนเดิมเป๊ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้