รบกวนพี่ๆแถว จ.พิษณุโลก บอกอู่ซ่อม NV หน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย sync713n, 2 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    พอดี พ่อซื้อรถ nv มาค่ะ แล้วประตูรถ มันไม่สนิท ขับไปลมเข้าได้ ฝนตกน้ำเข้าได้ เปลี่ยนลูกยางครอบประตูแล้ว เป็นฝั่งคนขับ แต่ ฝั่งคนนั้งไม่เป็นประตูเรียบไปกับตัวรถดี

พ่อเลยบอกว่า ให้ไปตีประตูฝั่งคนขับใหม่ ให้ดี พ่อสันนิฐานว่ารถต้องเคยถูกชนมาแล้วชั่งคนเก่าตีไม่สนิท ทำไว้ไม่ดี เลยต้องไปตีใหม่

และอยากจะเช็คช่วงล่างด้วย เวลาขับไป ลงหลุมนิดหน่อย ก็จะเหมือน มีอะไรข้างล่างมันสั้นๆ ดังๆ

อยากให้พี่แนะนำอู่ ที่ ช่างมีฝีมือ ไว้ใจได้ หน่อยค่ะ

ขอบคุณพี่ทุกคนมากๆค่ะ

2. tuta

tuta New Member Member

509
    70
    0
    หากอยากรู้ว่าน้ำรั่วที่ไหน
    คนนึงเทน้ำบนหลังคา อีกคนนั่งในรถคอยสังเกตจุดที่น้ำเข้า ก็จะทราบว่ารั่วที่ไหน

ป.ล.นอกจากยางขอบประตูแล้ว ยังมียางขอบกระจกอีกเส้นหนึ่ง ถ้ามันเสื่อมน้ำก็รั่ว ลมก็เข้าได้เหมือนกัน

3. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    ผมเองก้อคนพิดโลกคับ..ทำงานอยู่ ก ท ร้านที่เจ๋งๆไม่รู้คับ แต่ถ้าจะไปเช็คช่วงล่างก้อดูยางรองสปริงโช๊คด้วยครับ....

4. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    ขอบคุณทุกท่านมากค่ะ

5. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    อยู่พิโลกแถวไหนอ่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้