ขอความรู้ในการซื้อจายจ่ายมือ2หน่อยครับ d15b

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย โตสามโคก, 6 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. โตสามโคก

โตสามโคก New Member Member

4
    0
    0
    :cry:พอดีผมจะหาซื้อจานจ่ายเครื่อง d15b อ่ะครับ เพราะตัวเก่าซิลตรงหัวมันแตกแล้วมีน้ำมันใหลออกมาอ่ะครับเลยขอรบกวนพี่ๆช่วยหน่อยครับผม

2. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ซ่อมเอาก็ได้ครับ
    ว่าแต่มันรั่วซีลหรือโอริง

3. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    ถ้ามันยังใช้งานได้อยู่ก็เปลี่ยนเฉพาะซีลที่เสียครับ เพราะเรื่องมีน้ำมันใหลเข้าจานจ่ายเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ครับ เขาจึงมีรูระบายน้ำมันไว้
    ที่ด้านล่างไงครับ

4. โตสามโคก

โตสามโคก New Member Member

4
    0
    0
    ซิลครับพอดีผมไปซ่อมมาแล้วมันวิ่งอืดๆลงอ่ะครับเลยอยากรู้ว่ามันมีผลอะไรหรือปล่าวครับ:)

5. Mitty

Mitty New Member Member

33
    1
    0
    ซ่อมแล้วตอนใส่กลับ ช่างอาจจะตั้งองศาไฟจุดระเบิดไม่เหมือนเดิม ลองปรับตั้งดูใหม่อีกครั้งซิครับน่าจะดีขึ้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้