รบกวนผู้ที่ใส่เหล็กกันโคลงหลัง EK9 หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย LitTle_Eye, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. LitTle_Eye

LitTle_Eye New Member Member

355
    12
    0
    ไม่รู้ว่าผมใส่ถูกหรือเปล่าครับพอดีรู้สึกว่าเหล็กกันโคลงมันตีกับปีกนก ไม่รู้เป็นเพราะผมใส่ผิดหรือโหลดเตี้ย
    ขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมใส่เองนั่งใส่คนเดียวเลยไม่ได้ไปให้ร้านใส่ ผิดถูกช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ผมใส่กลับกันอ่ะคับไม่ติดแต่ดูจากรถ ek9 เค้าใส่ที่คุณแบงค์ลงแหละแต่ไม่รุเหมือนกันทำไมไม่ติด

3. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    ผมก้อใส่กลับด้านกันครับ
    แล้วแบบที่ใส่มันติดหรือครับ ลองวิ่งหรือยังหละ

4. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    ถ้าติด เอาเหล็กรอง ที่ตัวถังหนาซัก 5 มิลก็ไม่ติดแล้วครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 พฤษภาคม 2009
  5. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    รถพี่ไม่เตี้ยเท่าไร เอามาให้พี่ลองใส่ดูก่อนก็ได้นะ
    :D

6. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    ถ้าใส่ถูกมันจะไม่ติดครับ ฝั่งขวาก็ต้องไม่ติดท่อไอเสียด้วยเช่นกัน ลองเช็คดูอีกที เดี๋ยวกลับไปดูที่รถให้อีกทีครับ

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ตามอย่างที่เบสบอกเลย เพราะType R มันใหญ่ และควรจะหาเหล็กมารองไว้ด้วย กันตัวถังฉีกนะจ๊ะ
    ถ้าเป็นของ AOE ที่พี่ขายอยู่ มันจะมีมาให้เลย ตามรูป(แอบขายของด้วย อิอิ)
    View attachment 1312554
    อันนี้เป็นรูปรถที่ใส่กันโครงหลังและแผ่นกันตัวถังฉีกถ้าอยากได้แบบนี้ รอสิ้นเดือนนั้นะจ๊ะ
    View attachment 1312555

8. the_secretest

the_secretest New Member Member

746
    13
    0
    รถตัวเองรึเปล่าครับพี่

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ู^
    ^
    รถตัวเองก็ดีดิ ก๊อก อยากได้แบบนั้นอยู่พอดี :D:D
    ในรูปคือรถ DC2 โช๊คและปีกนกอลูมิเนียม Omni Power ส่วนตัวกลางคือ ASR Subframe
    และกันโคลงหลัง Type R DC2 ครับ

10. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    รอความคืบหน้าของ Sub frame อยู่นะครับ:)

11. LitTle_Eye

355
    12
    0
    งั้นเดี๋ยวกลับบ้านเมื่อไหร่เดี๋ยวจะไปกลับด้านมันอีกที :D:D:D
    มีใครทราบบ้างไหมครับว่าลูกหมากมันมีเบิกใหม่ไหมครับ ราคาเท่าไหร่
    ช่วงนี้อยู่ระยองฮิ เห็น Coupe อยู่บ้างแต่ไม่รู้ว่าอยู่ Club_Si
    หรือเปล่าแต่ที่รู้ๆ EK Group เพียบ

12. pOr [Si]

pOr [Si] New Member Member

804
    13
    0
    Sub frame ประมาณเท่าไรอะครับ

13. Mr.Hanaga

Mr.Hanaga New Member Member

328
    21
    0
    มีครับ ตัวละ 1250 ครับ ที่ YSC ครับ หรือใช้ของ 323 มาตัดต่อก้อได้ครับ ถูกดีคู่ละ 600 ครับ

14. LitTle_Eye

355
    12
    0
    ที่ผมใส่ตั้ง 6 มิลเลยครับ รองหน้าหลังเลย แต่ว่ามันก็ยังติดครับ
    แต่ตรองท่อไม่มีปัญหาอะไรเพราะผมเดินหลบแล้วครับ

15. LitTle_Eye

355
    12
    0
    ใส่กลับด้านแบบนี้ใช่หรือเปล่าครับ มีใครใส่บ้างรบกวนขอดูรูปหน่อยนะครับ
    ถ้าไม่ถูกมันจะมีผลอะไรหรือเปล่า ดูมันแปลกๆไม่รู้จะติดด้านบนอีกหรือเปล่า
    ที่แบบเดิมผมเห็นว่ามันติดเพราะตรงปีกนกมันมีรอยเลยก้มดูเห็นมันกระแทกจนสีเนื้อเหล็กกันโคลงเป็นรอยเลยครับ
    ถ้าไม่อย่างนั้นสงสัยคงต้องกลับด้านเดิมแล้วรองประกับเพิ่มอีก :confused:

16. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0

รอ ASR Subframe พี่กอล์ฟด้วยคนคับ

17. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    :cool: ของผมก็ใส่แบบนี้ครับ ไม่ติด พอดีวันนี้รื้อออกมาทำสี ครับ

18. bookSI

bookSI New Member VIP

1,237
    51
    0
    ลูกหมากให้ร้านลูกหมากทำให้ได้ครับผมทำมาคู่ละ 300 วัดขนาดไปให้เค้าตัดใหม่เลย

19. Oryor

Oryor New Member Member

283
    10
    0
    ใส่แบบ
    ปกติก็ติดปีกนกล่าง
    พอใส่กลับด้านก็ติดท่อ

ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:02:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:01:58 ----------

ใส่แบบ
    ปกติก็ติดปีกนกล่าง
    พอใส่กลับด้านก็ติดท่อ

ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างไหมครับ
    ขอบคุณครับ

20. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    รบกวนถามคุณ Bank หรือผู้รู้ท่านอื่้นหน่อยคับ กันโคลงหน้าไม่รูว่าเวลาติดจำเป็นต้องรองประกับกันตัวถังฉีกหรือป่าว กำลังติดอยู่เหมือนกัน :cool:

21. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    ขออนุญาติตอบครับ
    เคยเห็นเค้าบอกว่าเปลี่ยนได้เลยไม่มีปัญหานะครับ
    ถ้าจำผิดก็ขออภัยครับ

22. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    เพิ่งใส่กันโคลงหลัง Type R เสร็จเมื่อวาน ตามรูปคุณ Bank พอเอามาวิ่งมันมีเสียงดังข้างหลัง กุ๊กๆ ตอนขึ้นลูกระนาด กับตอนเลี้ยวต่างระดับ แต่ตอนวิ่งทางตรง เข้าโค้งเร็วๆ ไม่มีเสียงอะไร ไม่รู้ว่าจะต้องแก้ยังไง รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยคับ
    ของคุณ Bank แก้ปัญหาเรื่องเสียงยังไงคับ
    ปล.ยังไม่ทันติดข้างหน้าก็มีปัญหาสะแล้ว :cool:

23. LitTle_Eye

355
    12
    0
    ผมว่าอาจจะโดนปีกนกเหมือนผม ลอกดูครับอาจจะต้องรองปะกับเพิ่มให้มันถอยหลังมา
    หรือไม่ก็ใส่กลับด้านกันครับ ถ้าเป็นกรณีเดียวกับผมนะ

24. LitTle_Eye

355
    12
    0
    กันโคลงหน้าใส่ได้เลยครับ ไม่ต้องแปลงใดๆทั้งสิ้น ลูกหมากใช้ของเดิมได้ แต่ประกับต้องซื้อกันโคลงที่มีประกับและลูกยางติดมาเพราะ Size เหล็กมันต่างกัน ประกับเดิมมันอันเล็กครับ
    ใจจริงผมอยากให้ใส่พร้อมกัน หน้า-หลัง มันจะรู้สึกได้เห็นผลชัดเจนครับ

25. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    เพิ่งไปซื้อกันโคลง DC2 Type R มาเลยไม่รู้ใส่ 3D จะติดป่าว

รอซับเฟรมจากคุณกอล์ฟอีกคนจะได้ลองใส่ดูซักที

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 23:05:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:05:07 ----------

เพิ่งไปซื้อกันโคลง DC2 Type R มาเลยไม่รู้ใส่ 3D จะติดป่าว

รอซับเฟรมจากคุณกอล์ฟอีกคนจะได้ลองใส่ดูซักที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้