เรื่อง ของ ยี่ห้อสี

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    ตอนนี้ ได้สีที่จะพ่นใหม่แล้วครับ แต่ว่า ไม่รู้ เอา ยี่ห้อ ไหนดี ราคายังไง

ทำทั้งที อยากให้ดีไปเลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ

2. 470180096

470180096 New Member Member

275
    7
    0
    1.dupont
    2.bravos
    3.sikkens
    4.grassuit
    เรียงจากราคาต่ำไปหาสูงนะครับคุณภาพก้อคงตามราคาสีครับ

3. สีเป็นแค่ส่วนประกอบ แต่จะเงาไม่เงา ฉ่ำไม่ฉ่ำ อยู่ที่แล็คเกอร์ครับ

4. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ผมว่าเนื่องจากการเลือกยี่ห้อสีที่ดีแล้ว เราควรมั่นใจว่าอู่ที่เราจะใช้บริการใช้สี 2k แห้งช้าเต็มระบบจริงหรือไม่
    บางอู่บอกว่า 2k แห้งช้าเต็มระบบแต่เขาพ่นจริงไม่เต็มระบบ เช่นใช้สีจริงแห้งเร็วแต่แล็กเกอร์แห้งช้ามันจึงจะเป็นกึ่ง
    แห้งช้าไปเพราะการทำสีมีหลายขั้นตอนตั่แต่สีโป๊ว สีพื้น สีจริง และแล็กเกอร์ ครับ
    ทางที่ดีให้หาอู่ที่รู้จักดีๆดีกว่าครับ สุดท้ายขอให้ออกมาดีๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้