### ช่วยสอนวิธีใส่จานจ่ายหน่อยครับ ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย ZAMZAM1, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ช่วยสอนวิธีใส่จานจ่ายหน่อยครับ
    เพื่อประดับความรู้ครับ ขอแบบมีรูปด้วยยิ่งดีครับ
    ขอบคุณครับ

2. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    ผมหมายถึงว่า ถ้าบากข้างในเครื่องกับบากที่จานจ่ายตรงกันเข้ากันได้
    แต่หัวนกกระจอกกลับทิศทางกัน มันจะมีผมยังไงครับ(งงมั๊ยครับ)

3. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    หมายถึง พอถอดออกมาแล้วหมุนหัวโรเตอร์หรือแกนจานจ่ายไปอีก 180 องศา แล้วใส่กลับเข้าไปหรือ
    เปล่าครับ

4. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ถูกต้องครับ

5. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    ถ้าหมายถึง จับตีลังกาแล้วใส่ น่าจะได้ครับ ผมมีหนังสือ
    XO AUTOSPORT เล่มเก่า พี่เหน่ง ไดเวอร์ ทำ บี16 เอ
    เทค เล็ก คารบูแล้วใส่ จายจ่ายของ D15 B โดยแปลงนิดหน่อย
    เพื่อให้ตั้งไฟได้ ตัวนี้ทำหลายอย่าง ม้าลงพื้นได้ 165 ม้า กับเทคเล็ก
    คาร์บูแรงมาก ๆ สมัยนั้น 6-7 ปีมาแล้วครับ

6. noomth

noomth New Member Member

314
    26
    0
    ไม่ตองคิดมากคับ ใส่หัวนกกระจอก ให้ตรงล็อค
    แล้วบากข้างในเครื่องกับบากที่จานจ่ายตรงกันเข้ากันได้

จบ

โรเทชั่น ของแกนจานจ่าย มันกำหนด ไว้แล้วคับ

EK แปดริ้ว ถูกใจสิ่งนี้
  7. ZAMZAM1

1,676
    42
    48
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวผมจะลองดู

8. RTNET@EK

RTNET@EK Active Member Member

933
    122
    43
    ถ้าเป็นอย่างนั้นก็ได้ครับ เพราะมันสมมาตรกันอยู่แล้ว

ตามที่คุณหนุ่มว่าแหล่ะ ถูกต้องแล้วครับ Firing Order ของเครื่องยนต์
    มันตายตัวอยู่แล้ว เครื่องหมุนสองรอบ แคมหมุน 1 รอบ จานจ่ายหมุน 1 รอบ
    ตาม Ratation เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้