ช่วยด้วยคับ R11

การสนทนาใน 'Primera & Presea Club' เริ่มโดย goldy, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. goldy

goldy New Member Member

3
    0
    0
    ช่วยด้วยคับ presea R11 sr-18 เป็นรัยไม่รู้ เวลาขับประมาณ 100 แล้วเครื่องจะสั่นแต่ขับไม่ถึงไม่เป็นอะไรเลย เอาไปถ่วงล้อ 3 รอบแล้ว และเปลี่ยนล้อคู่หน้าทดลองก็ยังไม่หายเลย อีกอย่างรถอืดๆ ด้วย เกี่ยวกับระบบเกียร์หรือเปล่า ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ ขอบคุน.คับ...:eek::cry:

2. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    ลูกหมาก...เพลา...ลูกปืนล้อ...เบรคติดก็สั่น...รูแม็กซ์กว้างกว่าเพลาก็สั่น...ใส่ปลอกแม็กซ์รองหน่อย...

แม็กซ์ดุ้งก็สั่น...ยางแท่นเครื่องก็มีส่วน...ศูนย์ไม่ตรงบางทีก็สั่น...หลายอาการครับ...ต้องลองเช็คดู...

อีกอย่าง...ลองสังเกตดูอีกทีว่าสั่นจากด้านหน้ารึด้านหลัง...ถ้าสั่นจากด้านหน้าก็ต้องเช็คช่วงล่าง...

ถ้าสั่นจากด้านหลัง...อันนี้ฟันเฟิมเลย...ยางหลังบวมครับ...เวลาเลี้ยวจะมีอาการเหมือนตูดปัด ๆ ด้วย...

3. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    สาเหตุมากมายของอาการสั่น ... ตามพี่อุ้ยบอกนั่นแหละครับ :D:D

4. Diamond0722

Diamond0722 New Member Member

806
    2
    0
    พี่เจฟ...เค้าบอกว่าวิ่ง 100 แล้ว "เครื่องจะสั่น" อ่ะ...ผมอ่านข้ามไปนี่นา...

ถ้าเครื่องสั่นก็ยางแท่นเครื่อง...แต่ถ้ายางแท่นเครื่องสึก...ไม่ต้องวิ่งร้อย...

ติดเครื่องจอดเฉย ๆ มันก็สั่นแล้วนา...ผมว่าต้องเป็นที่ช่วงล่างอ่ะแหละ...

5. Manee B.

Manee B. New Member Member

271
    0
    0
    ของผมก็สั่น ไม่รู้มาจากอะไร เลยปล่อยๆไปก่อน รอให้อาการชัดเจนกว่านี้ค่อยซ่อม

6. jeff03

jeff03 New Member Member

610
    1
    0
    ยางแท่นเครื่องก็เป็นไปได้ครับ มันจะสั่นตอนเครื่องเบา แต่ถ้าวิ่งได้ระยะมันก็จะนิ่ง
    แล้วจะสั่นอีกที่ตอนที่เราวิ่งแรงเลยระยะที่มันนิ่งไปแล้ว แต่ถ้าเป็นยางแท่นเครื่อง
    เดาว่า คงจะขาดตัวเดียวเพราะถ้าขาดหน้าหลังมันจะไม่สั่นเพราะเครื่องมันจะห้อยมาวางที่แท่นเลยอ่ะ :D:D

ทางที่ดีขึ้นฮอยล์ดูเลยครับ

7. vynnz

vynnz New Member Member

727
    4
    0
    ล้อคู่หน้าที่เปลี่ยนอ่ะ ยางใหม่ป่ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้