อยากเปลี่ยนฟิล์มครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย tungink, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tungink

tungink New Member Member

2
    0
    0
    ผมขับ EK สีบรอนซ์เงินครับ อยากได้ฟิล์มสีออกชาๆ ควรติดของยี่ห้ออะไร แล้วซักประมาณกี่เปอร์เซ็นดีครับ รบกวนท่านผู้รู้หน่อนนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. WITSANOWA

WITSANOWA New Member Member

953
    23
    0
    lamina ...hi kool.........3m ไปเลือกที่ร้านเลยครับ
    ตามกำลังทรัพย์เรา มีตัวอย่างให้เลือกสี

แต่จะบอก ที่ต้องระวังมากกว่า คือตอนลอกฟิลม์ ตอนลงมีด
    โกนลอก ระวังรอยเส้นแมว ผมเจอมา เซ็งมาก ๆ ประมาณ 4 รอย
    ให้เจ็บใจ ยืนคุม ดีดี นะครับ

3. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    ฟิลม์มีหลายยี้ห้อตามมกำลังเงิน แค่ที่เห็นติดๆกันสีชามีของ Sunpro , Megashield ประมาณนี้ แต่มันค่อยไม่กันร้อนนะคับ

4. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    SOLAR-PRO SUNPRO

ฟิล์มที่ไม่มีปรอทมันจะสวยครับ แต่มันก็กันร้อนไม่ดีเท่าที่มีปรอท
    ถ้าจะเอาใสๆ แล้วกันร้อนดีด้วย คงต้อง lamina L75
    แต่ราคานี่เป็นลมสถานเดียว

ลองดูครับ ว่าเอาแบบไหน สวย=ร้อน ปรอท=เย็น

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    lamina L75

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้