ถามเรื่องกันสะบัดเครื่อง

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย nv1020, 17 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    มีใครใส่อยู่บ้างมั้ย........อยากรู้ว่ามันดีรึเปล่าเห็นสวยดี
    ถ้าใส่อยู่ราคาประมาณเท่าไหร่:D

2. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ผมใส่อยู่ครับ
    แต่ไม่ได้ใส่ใน NV แต่ใส่อยู่ใน Jazz เป็นของ J's Racing

ดีหรือเปล่า ก็ แล้วแต่ มุมมอง คับ
    ส่วนตัวผมว่า OK ระดับนึงครับ
    ด้วยความที่ว่า รถมันยังใหม่ เครื่องไม่ค่อย โยกมาก
    ผมออกตัวไม่กระชากมาก เพราะแรงบิดน้อย ( เกียร์ Auto )
    ไม่ค่อยเห็นผลมากเท่าไหร่ แต่ช่วยเรื่องความนิ่มนวล มากกว่า
    และ เพิ่มอายุ การใช้งานของ แท่นเครื่อง แต่ ลดอายุการใช้งานของโช๊คตัวนี้แทน

บางคน ก็ โฆษณา ว่า ช่วยประหยัดน้ำมันด้วย ผมยังงงอยู่ว่ามันช่วยตรงไหนเนี่ย (ความเห็นส่วนตัวค้าบ)
    ผมว่า เหมาะสำหรับคนชอบ ออกตัวโหดๆ ล้อฟรี บ่อยๆ ตัวนี้ อาจช่วยจับม้าลงพื้นได้บ้าง

มีหลายแบบ ของแท้ๆ เลย ก็ เห็น มี 3 ยี่ห้อ 1. Spoon 2. J's Racing 3. E-spec ราคาประมาณ 3000-5000
    ส่วนงาน OTOP ก็ ประมาณ 1500 Up ครับ

ถ้าหาร้านแปลงจุดยึดได้ ผมว่า เอาโช๊คกันสะบัดของมอไซด์มาแปลงลงได้ครับสวยดี
    เด๋วผมว่าจะลองใส่ใน NV ดูเหมือนกัน เห็นของ OHLINS สวยดี

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ตามนั้นครับ ของผมมือสอง เอาของ200 SX มาใส่ครับ :D

4. slimant

1,271
    4
    0
    ของคุณ pop-ja ยึดตรงไหนบ้างครับ
    เผื่อเป็นแนวทาง

:)

5. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เหมื่อนรถพี่ไก่เลยครับ สำนักเดี้ยวกัน

6. nv สีฟ้า

nv สีฟ้า New Member VIP

509
    41
    0
    .......ตามรูปข้างล่างเลยครับ.....

7. slimant

1,271
    4
    0
    ขอบคุณ ค้าบ

:)

8. tUn$$pUii

tUn$$pUii New Member Member

160
    3
    0
    ราคาประมาณ เท่าไรครับ

9. nv สีฟ้า

509
    41
    0
    .....ของ 200SX ประมาณ 3500 - 4000 บ.

10. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    สวยงามครับ.....จะหามาใส่บ้าง:D
    สรุปต้องแปลงใช่มั้ยครับ......:D

11. sync713n

sync713n New Member Member

57
    0
    0
    สนใจเหมือนกันครับ รถผมเครื่องมันสั้นเหลือเกิน มีใคร DIY ดัดแปลงไง เล่าให้ฟังบ้างครับ ถ้า 3500 คงไม่ไหว สัก 2000 พอสู้อยู่ครับ มีท่านไหนติดมั้งครับ ถ้าผมติดเพื่อลดการสั้นของเครื่อง จะช่วยได้ตามวัตถุประสงค์ไหม หรือ มีวิธีแก้อื่นที่ดีกว่าครับ

12. nv สีฟ้า

509
    41
    0
    ........ไม่ต้องแปลงอะไรมาก แค่สร้างตัวขึ้นมาจับทีซุ้มโช๊ค กับที่หัวโช๊คก็เสร็จแล้ว ส่วนตัวกันสบัดผมรองใช้มาหลายรุ่นแล้ว ตั้งแต่กันสบัดมอร์ไซร์ เคอาร์ ของซิ่งมอร์ไซร์หลายรุ่น เกียร์เดียว แตกหมด ต้องใช้กันสบัดเครื่องรถยนต์อย่างเดียวถึงจะรับแรงไหว......ก่อนจะติดกันสบัดเครื่อง กรุณาเช็คบูร์ทแท่นเครื่องดูก่อนนะครับว่ายังดีอยู่ป่าว....หัวใจของเครื่องสั่น + เครื่องโยน.

13. nv1020

3,195
    302
    83
    ขอบคุณครับพี่ไก่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้