อยากถามว่าของแต่งชิ้นแรกที่ซื้อคือ.................

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย JZA80DriftDancer, 11 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    อยากถามว่าของแต่งชิ้นแรกที่ซื้อคือ.................

แล้วทำไมถึงซื้อ

ซื้อมาราคาเท่าไหร่กันขอรับกระผม

อยากรู้ว่าขาซิ่งมองอะไรเป็นอย่างแรก ขอรับกระผม
    :D:D:D:D

ปล เป็นคำถามที่ไม่มี สาระขอรับกระผม

แต่มันอาจจะทำให้นึกถึง รถคันเก่า หรือ ความหลังก็ได้นะขอรับกระผม
    :D:D:D:D

2. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    ชิ้นแรก.....ล้อเรย์18กะยางโยโก....120000กว่าๆบาท
    ปล.ซื้อเพราะ.....แฟนอนุยาดให้ซื้อได้ครับ
    จำต้องปฏิบัตตามอย่างเคร่งครัด.....
    ปล. พอนั่ง แฟนบอกมันไม่นิ่ม....
    บอก ให้ไปเปลี่ยนเดี๋ยวนี้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2009
    JZA80DriftDancer ถูกใจสิ่งนี้
  3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    รถคันแรก กับของที่น่าจะนับเป็นของแต่งเปล่าหว่า ชิ้นแรกที่ซื้อคือ ....

สติ๊กเกอรฺ์แปะรถครับ แปะแล้วแรงขึ้น 20% จ๊าบเีรยครับ เท่โคตร

4. Jern

Jern New Member Member

6,174
    48
    0
    หม้อพักปลายคับ 555 ถือเปนของแต่งไม๊หว่า รถบ้านยังใส่กันตรึม

5. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    พวงมาลัยไม้ เท่โคตรรรร เพื่อนเอ้ย

6. หัวเกียร์ครับ ซื้อตอนไปญี่ปุ่น

เรื่องของเรื่องเงินเหลือซื้อพวงมาลัยไม่พอ

7. toniccat

toniccat New Member Member

41
    0
    0
    หัวเกียร์คับ RAZO ซื้อมา 450 ( ปลอมแหง ๆ )

แต่จำได้แม่นน่ะ อิอิ

8. MR.JUNLANOP

MR.JUNLANOP Active Member Member

523
    29
    28
    หม้อพักใบปลายครับ ซื้อมา 2,500 บาท
    เพราะตอนนั้นอยากขับรถท่อดัง ๆ อ่ะ
    อิ ๆๆ

9. tank

tank New Member VIP

887
    31
    0
    ได้รถมาปุ๊บ ทำท่อปั๊บ

แล้วก็สติกเกอร์เพิ่มแรงม้า

10. GuMmY

GuMmY New Member VIP

511
    10
    0
    ชิ้นแรกของผมเลยคือพวงมาลัยคับ

จำได้ดี ที่เปลี่ยนเพราะของเดิมติดรถมันเก่าและเริ่มลอกแล้วเลยไปเดินปทุมวันเล่นๆกับพ่อ

ตั้งใจไปหาพวงมาลัย Skyline (สูตรสำเร็จของ A31 งบน้อย อิๆ) แต่สุดท้ายได้ Nardi มาเฉยเลย

:D

11. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    นับเครื่องเสียงด้วยหรือเปล่าครับ ถ้านับก็ถือเป็นของชิ้นแรกที่เปลี่ยนเข้าไปในรถโดยใช้เงินของตัวเองครับ
    เปลี่ยนจากวิทยุเทปติดรถเก่าๆ เป็น วิทยุเทปโซนี่ เสียงมันดีจริงๆน่ะ ณ ตอนนั้น :welcome:

12. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    ของ ผมเป็น โช้คคับ koni eibach ซื้อเพราะ เช็คเสีย พี่ที่อู่บอกมีอยู่

เลย ของ เงินจากเบื้องบน และ หลายๆอย่างมันกะตามมาเรื่อย อิอิ

13. DOHC_17V

DOHC_17V New Member Member

22
    0
    0
    ตั้งแต่พ่อซื้อรถให้คันแรกจนมาถึงรถที่ซื้อเอง อย่างแรกที่ต้องเปลี่ยนคือล้อแม็กครับ

14. teerachaimahite

teerachaimahite New Member Member

107
    0
    0
    ผมเปลี่ยนไมล์เป็นไมล์ขาวตัวนอกครับ

ราคา 2500 บาทครับ

15. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0
    ปลายท่อค้าบเห้นคันอื่นเค้ามีเลยสอยมาของไทยพันกว่าบาทดังทั้งหมู่บ้าน :D

16. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    สติ๊กเกอร์เหมือนกันครับ อิอิ

17. ARTWOOD

ARTWOOD New Member Member

198
    6
    0
    ล้อคับ เปลี่ยนเป็นอย่างแรกทุกคันเลย

otto9116 ถูกใจสิ่งนี้
  18. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ชิ้นแรกเลย ล้อแม๊ก 17 BBS บ้านเรา พร้อมยาง% สภาพพอวิ่งได้
    ต่อมาก็ท่อ ไส้ตรง (แต่ก่อนแต่งรถแบบโง่ๆ)

จนตอนนี้ก็พอมีแนวทาง อิอิ

19. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    น่าจะเป็นท่อนะครับ สำหรับของแต่งชิ้นแรก

20. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เกจ์ วัดบูสต์ ครับ ของ ออโตเกจ์ หน้าดำ เพราะเผลอตัวไปขึ้นรถเพื่อน อีซูซุโรดิโอ มันมีติดเกจ์วัดแรงเทอร์โบ (วัดบูสต์ ของ ออโตมิตเตอร์) เห็นเลยชอบอยากมีมั้งเลยถามว่ามันคืออะไรแล้วไปซื้อมาใส่รถผมบ้าง

ราคา 800 ที่เซียงกงประทุมวัน (ร้านตรงข้ามลานจอดรถ อะ) เอามาใส่รถแต่งคันแรกในชีวิต อีซูซุ 2500 เทอร์โบ สภาพเดิมๆ บูสต์ 7 ปอนด์ ทำไปทำมาเข็มมันกระดิกน้อยจังทำไงดี ปรึกษาเพื่อน เพิ่มบูสต์ขึ้น 15 ปอนด์ (ยังไม่ทำปั้ม) วิ่งดีขึ้นแฮะ วันรุ่งขึ้นเอาไปทำปั้ม เสีย 2500 เปลี่ยนกลไกและชิ้นส่วนภายในปั้ม (ไม่ใช่แค่หมุนตูดนะครับ) ออกมาจากร้าน วิ่งกระจายเลย เกียร์ 3 ยังเอี๊ยด.... (ล้อยางเดิมๆจากโรงงานทุกชิ้น) ชอบใจมา (รู้ตัวแล้วว่าเกิดมาเพื่อนสิ่งนี้) จากนั้นก็ไหลยาวววววววววววววว ถึงทุกวันนี้ครับ

เกจ์ตัวแรกที่ผมซื้อทุกวันนี้ยังใช้ได้นะครับหลอดไฟก็ยังเป็นหลอกไฟเดิมยังไม่เคยเปลี่ยน (ตอนที่ซื้อมันมาเพื่อนผมบอกว่าของ ออโต้เกจ์ มันห่วยใช้ไม่นานก็พัง) แต่ถอดไปใส่รถกระบะส่งของ (คันที่ผมใช้ประจำแค่นั้น)

21. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ชิ้นแรกเหรอครับ เปลี่ยนท่อไอเสียเลย

22. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
  23. BurnS

BurnS Member VIP Member

324
    13
    18
  24. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    สปริงโหลดก่อนเลยตามมาด้วยล้อ

25. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ท่อไทยทำ
    1200 บาท มือ 2 อีกตาหาก
    แต่เสียงดังได้ใจสุดๆ

ใส่ไป-ใส่มา
    รู้สึกไม่หล่อ เปลี่ยนไปเรื่อยๆ
    นี่ก็จะ 5 ใบไปและ 2 ปี

26. NinjaB11!

NinjaB11! Well-Known Member VIP

2,144
    424
    83
    เปลี่ยนล้อเลย อันดับแรก สมัยก่อนใส่ 15 เท่ห์ สุดๆๆ

ราคา ก็หมื่นกว่าๆ หมดตัวเลย

---------- Post added at 11:07:31 ---------- Previous post was at 11:07:15 ----------

เปลี่ยนล้อเลย อันดับแรก สมัยก่อนใส่ 15 เท่ห์ สุดๆๆ

ราคา ก็หมื่นกว่าๆ หมดตัวเลย

27. powerpig

powerpig New Member Member

56
    0
    0
    เกจ์วัดเลยคับ หามือสองจาก RCWEB เนี้ยแหละ

28. Chris_Mivec

Chris_Mivec Member Super Moderator VIP Privilege

582
    22
    18
    ท่อปี๊บ กับ รีเรย์ไฟเบรค

29. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    หม้อพักจากชัยสงวน ทรงDRAGER ราคา 6000.- ครับ

30. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ล้อแม๊กซ์ + ยาง :D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้