รับเด็กอังกฤษไว้ดูแลซักคนมั้ยครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย tAn78, 19 มกราคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    ผมขอเปิดกระทู้นี้เป็นส่วนตัวเลยละกัน
    ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกคนที่ส่งข่าวช้าเพราะว่าเพิ่งจะต่อเน็ตได้
    ผมสบายดี คิดถึงทุกคนมากๆๆ คนไทยที่นี่เยอะเหมือนกัน ประมาณสิบกว่าคน
    มีเพื่อนเยอะแล้วครับ มาจาก ฮ่องกง เยอรมัน อินเดีย ตุรกี นอร์เวย์ โอ้ย อีกเยอะ ส่วนใหญ่นิสัยดี
    เวลาที่นี่ช้ากว่าเมืองไทย7ช.ม. ตอนนี้หนาวนิดหน่อย อุณหภูมิประมาณ10-18 ลมแรง ฝนตกวันละ5รอบ จะบ้าตาย ฮ่าๆๆๆ
    ของที่นี่แพง โค้กบัดดี้ขวดละเกือบ70บาท บุหรี่ซองละประมาณ300บาท อย่างอื่นไม่ต้องพูดถึง อยู่เมืองไทยน่ะดีแล้ว
    มีภาพมาฝากนิดหน่อย ห้องเล็กมั่กๆ เปิดมาเจอเตียงเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2007
  2. tAn78

320
    2
    0
    อยู่ในช่วงปรับตัว

ไอซ์ - พี่เจอนางฟ้าแล้ว ชื่อHuiอ่านว่าฮุ่ยไม่ใช่ฮ่วย เป็นคนจีน น่ารักมากๆ ใสๆ ขาวๆ ตัวเล็กๆ สเป็คเลย โดนอย่างแรง เห็นแล้วขาอ่อนเลย เสียดายไม่มีรูป แต่ไม่รู้มีแฟนยัง วันอาทิตย์นี้จะไปเที่ยวลอนดอนด้วยกัน เออฝากคิดถึงเมย์ด้วยเน้อ

บ็อบ - กูอยากไปkaraokeกับมึงอีกอ่ะ กูไม่อยู่ก็tapไอ้ต้นไปละกัน ฮ่าๆๆ

ต้น - มีผับของมหาลัยด้วย แต่ขอโทษ เปิดเพลงเห่ยสราด ประมาณว่าฮิตเมื่อสิบปีที่แล้วอ่ะ แบบBoom Shakatak ทำนองนั้น กรูอยากตายยย แล้วคนอังกฤษก็เต้นกันแบบว่ามันส์แสรดดดด

แบ็งค์ - เราติดรูปเป็นอย่างแรกเลย ก่อนเปิดกระเป๋าซะอีก

พี่ไก่ - ผมคิดถูกที่ไม่ได้เอาหมวกมา เพราะเมืองมันโครตเงียบเลยพี่ อาจไม่มีโอกาสได้ขับ

เต้ย - ตีกอล์ฟกับตีหม้อมันก็แพงพอกัน แต่คงไม่ใช่ปัญหาสำหรับโคบาลที่มีบ้านสูงเท่าฟ้า และลืมไม่ได้ว่า "กูรวย"

พี่หนุน - ผมชอบท่าโบกธงของพี่นะใครเล่นแรงก็แจกธงดำเล้ย

แก็ป - ถ้าไปสยามอย่าลืมตะโกนชื่อพี่ตอนclimaxด้วย

เหน่ง - คิดถึงจูนว่ะ โอ๊ย ซี๊ดๆๆ

พี่หนู - ก่อนแต่งไปbachelor's partyซักรอบ เชื่อผมเต๊อะ

ผมโชคดีมาก สองวันที่ผ่านมามีคนทำกับข้าวให้กินทุกวันเลย วันแรกอาหารไทย อีกวันอาหารแขก ซึ่งแน่นอนว่าอร่อยกว่าเบอร์เกอร์ครับพี่น้อง

รถที่นี่เขลอะทุกคันครับ เพราะฝนตกเกือบทุกวัน วันละหลายรอบ และคนที่นี่ขับรถเร็วชิบเป๋ง ทิ้งโค้งกันแบบถวายตัวเลย สงสัยมันจะรีบกลับบ้านเพราะหนาว

สำหรับคนอื่นที่ไม่ได้เอ่ยนาม คุณรู้ตัวเองดีนะครับ ผมคิดถึงพวกเราทุกคน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19 มกราคม 2007
  3. hnun

hnun Legend (R.I.P.)

406
    10
    0
    หวัดดี

เป็นไงบ้าง ทางโน้น ทางนี้ก็เรื่อยๆ คิดถึงธารกันทุกคน

ช่วงนี้ ใอซมันวุ่นๆ กับการจัดแข่ง

ส่วนคุณเต้ย ก็ สนุกสนาน กะการออกรอบ

นอกนั้น สบายดี ไว้ให้เค้า มารายงานแล้วกันนะ

4. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    หวัดดีครับพี่ ธาร ดูท่าทาง จามีความสุข จิงมั้ย วันละกี่รอบครับ อิอิ(หมายถึงอ่านหนังสือนะม่ายช่ายอย่างอื่น) แต่ผมว่าพี่ คง โซย หมี่ จีน ทุกวันแน่ เห็นว่า หมี่จีน ขาวๆ ใสๆ

ไปดีก่า

5. hnun

406
    10
    0
    เอ้อ...ว่าแต่ ใอ้รถคันสุดท้ายนี่ รถธารเหรอ:D

6. Bob_powerslide

Bob_powerslide New Member Member

167
    0
    0
    ยังไงไป 1 ปีก็ใช้ชีวิตให้คุ้มกับที่นั่นละกัน ยังไงถ่ายรูป นางฟ้ามาให้ดูด้วยนะ ยิ่งเป็น clip ยิ่งดี

Have fun bro!!! Don't waste time there4 nothing!!!

7. ตี๋น้อย

ตี๋น้อย New Member Member

287
    0
    0
    โย้ๆๆๆๆๆๆๆ พี่ธารมาแว้ว ยังไงก็ส่งข่าวมาให้อ่านกันบ่อยๆนะครับ

ดูแลตัวเองดีๆนะครับแต่ถ้าไม่ได้ จะส่งจูนซี๊ดๆไปดูแทน ก๊าก(ผมพิมเสร็จก็เตรียมรับตีนเหน่ง)

ปล โคดคิดถึงพี่เลยหวะ ยิ่งใกล้แข่ง 3hrs ยิ่งคิดถึง ยังหาคนขับแทนพี่ไม่ได้เลย

have fun นะพี่ ใช้ชีวิตให้คุ้ม

8. Tee_NeNG

Tee_NeNG New Member Member

212
    0
    0

:mad2: :mad2: :mad2: :mmph: :mmph: :mmph: :banghead: :banghead: :banghead: :angry: :angry: :mad: :mad:

9. Bank blue coupe

Bank blue coupe New Member Member

758
    3
    0
    หวัดดีธาร ตอบสั้นๆนะ "คิดถึงว่ะ"

ช่วงนี้ยุ่งๆ งานเข้าเยอะ รายได้เท่าเดิมเลย 5555

10. tAn78

320
    2
    0
    ขออีกหน่อย

สาธุ.......โอมเพี้ยง......ฯลฯ แต่จริงๆแล้วขอturboได้มะ

11. NU53

NU53 New Member Member

641
    0
    0
    ตั้งใจเรียนนะครับ

ตั้งใจเรียนนะครับธาร :)

12. tAn78

320
    2
    0
    ไปเที่ยวมาล่ะ

วันนี้ไปเที่ยว St. Albans มาครับ เป็นเมืองเล็กๆข้างๆเมืองผม
    ตื่นแต่เช้า วันนี้อากาศดีมาก ฟ้าใสแจ๋วมีแดด แต่หนาวชะมัด นั่งรถบัสไป10นาที ไปถึงก็เข้าโบสถ์ก่อนเลย ภาพที่3 ตอนเดินผ่านมีคนเปิดประตูออกมา ตกใจหมดเลย:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2007
  13. tAn78

320
    2
    0
    ต่อๆ

จากนั้นก็เดินไปparkแต่ผมขอเรียกว่าดงเป็ดเพราะว่าเป็ด ห่าน นก เยอะมากๆ และก็คุ้นกับคนด้วย บรรยากาศดีครับ เหมาะสำหรับการมารีแล็กซ์

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 มกราคม 2007
  14. tAn78

320
    2
    0
    อีกนิด

ยังมีเป็ดมาอีกครับ ยังไม่หมด มันเดินขึ้นมาจากน้ำมาหาเราเลย
    เดินต่อไปดูRoman Theaterประมาณซากปรักหักพังอยุธยาบ้านเราอ่ะครับ คลาสสิกดี
    จากนั้นก็เดินเข้าไปในตัวเมือง หิวมาก เหลือบไปเห็นป้าย Thai food โอ้โห ปรี่เข้าไปเลยครับ เป็นร้านอาหารไทย เจ้าของเป็นคนไทย ผมไม่รีรอ ดูเมนูแล้วสั่งเลย ข้าวสวย+แกงเขียวหวานไก่+โค้กอีกแก้ว อร่อยมากๆเลยครับ แต่ทั้งหมดเท่าไหร่รู้มั้ย 580บาท
    อิ่มแล้ว อารมณ์ดี ไปเดินเล่นต่อในตลาดนัดอีกสักพักแล้วก็นั่งรถกลับครับ

15. tAn78

320
    2
    0
    พรุ่งนี้เริ่มเรียนวันแรกครับ

วันนี้อากาศแจ่มใสอีกแล้ว แต่หนาวกว่าเมื่อวานอีก ไปเที่ยวลอนดอนมาครับ ไปหลายๆที่ แล้วก็ไปลองนั่งรถไฟใต้ดินมาแล้ว สะดวกมากๆ
    เมืองใหญ่จริงๆ เสียดายมีเวลาน้อยไปหน่อย ยังเที่ยวไม่ทั่วเลย เดี๋ยววันหลังต้องไปใหม่
    เพลียจัง ชักง่วงซะแล้ว ไปนอนก่อนนะครับ กู๊ดไนท์ทุกคน

16. *~บอย (ลาม...ก)~*

*~บอย (ลาม...ก)~* Well-Known Member VIP

1,687
    49
    48
    ระวังหวัด (น้อง) นก นะครับ

17. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    รูปสวยๆ ถ่ายมาให้ดูเรื่อยๆนะ

18. sh0rtazn11

sh0rtazn11 New Member Member

100
    0
    0
    หวัดดีค่ะ พี่ธาร
    คิดถึงนะพี่ ยังไงก็ดูแลสุขภาพด้วย อย่าลืมส่งรูปสาว ๆ มาให้ดูมั่งนะ
    โชคดีค่ะ (เมย์เอง)

19. nunut_pws

nunut_pws New Member Lady Member

10
    0
    0
    เห็นแล้วคิดถึงตอนเรีนยอยู่นู่นจังเยย (T_T) ดีใจด้วยนะที่เจอนางฟ้าแล้ว ยังไงก้อขอให้ตั้งใจเรียนนะพี่ธาร สู้ๆ

20. hnun

406
    10
    0
    พึ่งสังเกตุ ในตู้เย็น มีแต่เบียร์

21. tAn78

320
    2
    0
    ในที่สุด เย้

เมื่อกี้มีเพื่อนมาเคาะเรียกตอนตี4 พอเปิดหน้าต่างออกไป เค้าก็พูดว่า"Hey Tarn, it's snowing man!" เท่านั้นแหละครับ ผมรีบแต่งตัวอย่างเร็วและออกไปเล่นหิมะทันที ไม่ได้เห็นหิมะมานานมากแล้ว ลงไปเกลือกกลิ้งอย่างสนุกสนาน เล่นเป็นเด็กเลยครับ:D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มกราคม 2007
  22. hnun

406
    10
    0
    น่าสนุกจังเรย:rolleyes:

23. tAn78

320
    2
    0
    มันเยี่ยมจริงๆ

มีคนออกมาเล่นกันเยอะมาก รวมทั้งเพื่อนๆคนไทยด้วย
    มีหิมะก็ต้องมี snow man และด้วยความที่อยากรู้ว่าหิมะจะมีรสชาติอย่างไร ก็เลยชิมซะเลย:D

24. AQDONUT

AQDONUT New Member VIP

677
    11
    0
    frosty snow man ทามายตัวมันเล็กกกเล็ก

25. Tony_BIS

Tony_BIS New Member Member

78
    0
    0
    หวัดดีพี่ธาร ท่าทางจะหนาว ยังไงตั้งใจเรียนนะพี่ 1 ปีไม่นานหรอก ขอให้มีความสุขมากๆนะพี่

โชดดี
    ปล. dont scratch much more than....

26. gai08

gai08 New Member Member

1,213
    4
    0
    เหอะๆ....สงสัยจะชอบขาวๆจริงๆ...ตั้งแต่สาวจีน ยัน หิมะ(มีเลียหิมะด้วย)

เรียนเป็นเรียน เล่นเป็นเล่น ใช้ชีวิตให้คุ้มค่ากับโอกาสที่ดีๆ

คิดถึงครับ.....(แล้วติดต่อกับ เบียร์หรือยังเผื่อเมืองที่อยู่ไม่ไกลกัน)

27. tAn78

320
    2
    0
    ต้น - หายไปซะนานเลย พี่เจอร้านขายแผ่นเสียงแล้ว อยู่ Campden Town คล้ายๆสวนจตุจักรบ้านเราอ่ะ ราคาไม่แพง มีแต่เด็กแนวแต่งตัวสไตล์Gothic(ชุดดำตั้งแต่หัวจรดเท้า แต่งหน้าซีดๆ โครตเจ๋งเลย) อยากได้แผ่นไหนลองบอกมา จะลองหาให้ ว่าแต่ ใครกันแน่วะที่ชอบscratch

พี่ไก่ - ผมคุยกับเบียร์แล้วครับ เค้าอยู่ Kingston ในลอนดอน ผมอยู่ Hatfield เดินทางแค่ประมาณ50นาทีเอง คงนัดไปลองขับคาร์ท(แสนแพง)ด้วยกันเร็วๆนี้ อยากไปลงCan Cupด้วยจังเลย

นัท - เอาเข้าจริงๆมันปั้นยากเหมือนกันนะคับไอ้snow manเนี่ย ทำได้แค่เนี้ยหุ่นเลยออกมาเพรียวไปหน่อย ฮ่าๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 มกราคม 2007
  28. hnun

406
    10
    0
    เอ่อ....ระวัง........เจอหิมะสีเหลืองนะ

29. น้าว่าว

น้าว่าว New Member Member

204
    1
    0
    แสรดดดด

ที่อยู่เมิงอ่ะ จะได้ส่งของไปให้

30. tAn78

320
    2
    0
    พี่หนุน - หิมะสีเหลืองคือไรอ่ะคับ

น้าว่าว - ที่อยู่เมลล์ไปให้แล้วนะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้