อยากทราบความยาวเพลาข้างอีโว2ฟั่งซ้ายคนซ้อนล้อหลังอ่ะครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย jojo13_99, 5 พฤษภาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. jojo13_99

jojo13_99 New Member Member

13
    0
    0
    พอดีผมได้เปลียนเฟืองท้ายของอีโวสองอ่ะครับแต่ความยาวของเพลาอันเก่ามันใส่เข้าไปแล้วมันสั้นข้างนึงด้านซ้าย ฝั่งคนซ้อนวิ่งแล้วนำมันเฟืองท้ายใหลออกมาก็เลยอยากทราบความยาวเพลาข้างของอีโวสองเพื่อสั่งของมาใส่หน่อยครับรบกวนพี่ๆด้วยนะครับ:cry::cry:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 พฤษภาคม 2009
  2. jojo13_99

13
    0
    0
    เด่วจาถอดวัด

3. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0
    เพลาท้ายมันจะมีแบบยาวเท่ากันกับแบบสั้นข้างยาวข้าง คุณเปลี่ยนเฟืองท้ายใหม่แสดงว่าเป็นแบบมีเต็ดโรงงานซึ่งต้องใช้เพลายาว 1ข้าง ผมว่าไม่ต้องไปวัดความยาวหรอกครับไปหาซื้อเพลาท้ายที่พวกขายอะหลั่ยอีโวเขาขายกันเลยดีกว่าเพราะคนขายเขารู้ว่ามันมีสั้นกับยาว ซื้อมาตรงรุ่นมันก็ใส่ได้เลยอยู่แล้ว:confused::confused::confused:

4. jojo13_99

13
    0
    0
    ครับก็พี่แกบอกให้ผมถอดวัดให้หน่อยแล้วจาส่งเพลามาให้อ่ะงานเข้าเลย ขอบคุงครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้